Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Cyber ของฉัน

จำที่พี่ตงเคยบอกได้ไหม
เวลา Cyber ในแต่ละครั้งของทุกคนจบลง
เมื่อเสียงหวูดเริ่มต้นทีออฟดังขึ้น

ลึกๆแล้วผมก็อิจฉาขุนพล Cyber ทุกท่านนะ
ที่มีโอกาสได้รับรู้อารมณ์ Cyber อีกครั้ง
แต่ด้วยเหตุผลที่อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ
ได้สัมพัสความรู้สึกที่ผมเคยได้รับมา
เลยขอรับตำแหน่ง กองเชียร์

อารมณ์ Cyber คืออะไรที่ต้องรู้สึกเอาเอง
ไม่หวังว่าทุกคนจะรู้สึกอย่างผมนะ
บางคนอาจมากกว่า อาจน้อยกว่า อาจเท่ากัน
แต่เชื่อเถอะคุณต้องเจอเอง
แล้วคุณจะบอกกับตัวเองเหมือนผมว่า
ถ้ามีโอกาสก็จะกลับมาเล่น Cyber อีก

วันนี้เป็นกองเชียร์
แต่รู้สึกเงียบมากเหมือนกำลังเชียร์หมากรุก
จำได้ว่า Cyber สนุกสองเวลาคือ
ก่อนแข่ง กับ (ชนะ)หลังแข่ง
ตอนกำลังแข่งคือช่วงที่เซ็งที่สุดเหมือน
แบกโลกไว้ทั้งใบ
ทีมชนะแค่เสมอตัว ทีมเสมอก็รอดไปที
ถ้าทีมแพ้ไม่ต้องพูดถึง

ทีมรวมชนะก็โล่งอก
ทีมรวมแพ้กินข้าวไม่อร่อยเป็นอาทิตย์

ช่วงนี้แหละสนุกสุดแล้วเหมือนซื้อลอตเตอร์รี่แล้ว
หวังว่า วันที่ 31 ตุลาคมประกาศผลแล้วคุณคือ
ผู้ถูกรางวัล
ซ โซ่ 2 ตัวควรจะทำงานอย่างที่มันเคยทำมาตลอด

ซ้อม กับ ซื้อ

มีเวลาว่างถ้าไม่ออกรอบก็ยังอุตสาห์แวะสนามไดร์ฟ
พรมซ้อมพัตต์ได้ใช้งานอีกครั้งหลังจากเก็บมาเป็นปี
เคยแต่ไปออกรอบตรงเวลาทีออฟเป๊ะ
ก็ไปก่อนเวลาเพื่อซ้อมชิป พัตต์
ทำให้หลายคนเก่งขึ้นทุกครั้งเมื่อผ่าน Cyber

ช่วง 2 อาทิตย์ก่อน Cyber เป็นช่วงเวลาทองของ
การซื้ออุปกรณ์
สองอาทิตย์สำหรับสองร้อยห้าสิบหลาอัพ
หรือขวาสองหลุมทางลงเนินที่ไม่น่าพลาด
ได้ทั้งของใหม่
ได้ทั้งเวลาเพื่อจะได้ให้คุ้นเคยกับมัน
ถ้าไม่ตัดสินใจตอนนี้ก็ต้องอดไปอีกครึ่งปี

ขุนพลทุกท่านมีโอกาสนี้แล้วใช้ให้คุ้มค่านะครับ

จากคุณ : The_Dui
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 01:06:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com