Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล+ภาพ Liga BBVA <week 7> 16 - 18 Oct 2010 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่าน ^^

กระทู้ลาลีก้ากลับมาพบท่านอีกครั้งค่ะ หลังจากที่หายไป 2 อาทิตย์ เนื่องจากติดเบรกทีมชาติค่ะ ทีมชาตสเปนมีโปรแกรมแข่งรอบคัดเลือกยูโร 2010 2 นัด ผลเป็นยังไงก็คงรู้กันหมดแล้วเนอะ ^^

กลับมาที่เรื่องของเรากันดีกว่า สัปดาห์นี้จ่าฝูงเปลี่ยนหน้าแล้วเรียบร้อยโดยเรอัล มาดริดแซงหน้าบาร์ซ่าและบาเลนเซียที่มีโปรแกรมแข่งตัดแต้มกันเอง โดยมาดริดมี 17 แต้ม ส่วนบาร์ซ่าและบาเลนเซียมี 6 แต้ม ค่ะ

มาดูที่โซนท้ายตารางบ้าง ซาราโกซ่าเริ่มจะอาการหนัก แข่ง 7 นัดมี 3 แต้ม นอนอมบ๊วยอยู่ก้นตาราง ส่วนอีก 2 ทีมร่วมชะตากรรมก็มี เดปอร์ติโบและโอซาซูน่าค่ะ

**หมายเหตุว่าข้อมูลที่โพสต์ตอนนี้ยังไม่ครบทุกคู่นะคะ เพราะคู่ของเอร์กุเลส กับบียาร์เรอัลยังไม่ได้แข่ง โดยคู่นี้จะแข่งกันในคืนวันนี้ค่ะ

สัปดาห์นี้เจ้าบ้านชนะ 6 คู่ เสมอ 1 แพ้ 2 ยิงประตูกันทั้งหมด 20 ประตู เฉลี่ยนัดละ 2.22 ประตู ใบเหลืองทั้งหมด 56 ใบ เบิ้ลเหลือง 1 ใบ และใบแดงโดยตรง 2 ใบค่ะ

ข้อมูล+รูปภาพ จขกท.นำมาจากเว็บไซต์เหล่านี้ค่ะ  as, marca, el mundo deportivo, superdeporte, es.eurosport.yahoo.com, daylife, soccersuck และเว็บอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้ลั้นล้า ปาดกันได้ตามสะดวกนะคะ ใครอยากพูดคุย แสดงทัศนคติ เชิญได้เต็มที่ค่ะ ^^

สกอร์ของสัปดาห์นี้ค่ะ

จากคุณ : Reiner Rubin
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 18:02:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com