Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Vote] ผู้เล่นยอดเยี่ยม และ ทีมยอดเยี่ยมไทยลีก แห่งปี 2010 ประจำห้องศุภ ติดต่อทีมงาน

เคยจัดโหวตไปแล้วเมื่อฤดูกาลก่อน ใจจริงผมอยากมีของรางงวัลให้นักเตะจริงๆ ตอนแรกก็วางแผนกันไว้แล้ว แต่ด้วยที่ทุกคนงานยุ่ง และไม่มีทุนสนับสนุน เลยเป้นอันต้องล้มพับไป แต่ในส่วนของการโหวต ผมอยากจะให้มีเป็นประจำในทุกปี เป็นธรรมเนียมต่อไปเรื่อยๆเลย จะได้เก็บเป็นสถิติ ผมไม่รู้ว่าจะมีคนเข้ามาโหวตมากน้อยแค่ไหน แต่จากความคาดหวัง ผมอยากให้ปีนี้มีคนโหวตมากกว่าปีก่อน เพราะดูจากกระแสแล้วกระแสแรงกว่าปีก่อนๆมาก ยังไงก็รบกวนแฟนบอลไทยช่วยกันด้วยแล้วกันนะครับ ผมจะขอให้กฎกติกาเดิม ซึ่งเปนกฎเดียวกันกับปีทีแล้วนะครับ

------------------------------------------------------------------------------------

กติกา
1.ใส่ชื่อในแต่ละตำแหน่งได้ตำแหน่งละ 3 คนเรียงตามลำดับ (ไม่แบ่งสัญชาติ)
อันดับ 1 ในแต่ละตำแหน่งได้ 3 คะแนน
อันดับ 2 ในแต่ละตำแหน่งได้ 2 คะแนน
อันดับ 3 ในแต่ละตำแหน่งได้ 1 คะแนน

2.ถ้าตำแหน่งไหนที่คุณคิดว่ามีผู้เล่นที่อยากโหวตไม่ถึง 3 คนก็ให้เว้นไว้ได้
เช่น ตำแหน่งผู้รักษาประตูมีคนที่อยากโหวตแค่ 2 คน ก็ใส่แค่ 2 ชื่อครับ

3.เมื่อรวบรวมผมโหวตแล้วจะจัดอันดับผู้เล่นที่คะแนนเยอะที่สุดในแต่ละตำแหน่งเพื่อจัดทีมยอดเยี่ยมครับ

4.กำหนดการประกาศผลคือ เมื่อกระทุ้ตกจนไม่มีคนสนใจและไม่มีการตอบต่อเนื่องกันเกิน 1 วัน

5.ถ้ากระทู้นี้มีคนตอบน้อยเกินไป ก็จะไม่มีการประกาศผลถือว่าปล่อยตกไปเลย
-----------------------------------------------------------------------------

รายชื่อตำแหน่งที่เสนอโหวตครับ
ผู้รักษาประตูยอดเยี่ยม
เซนเตอร์ยอดเยี่ยม
แบ็กซ้ายยอดเยี่ยม
แบ็กขวายอดเยี่ยม
กองกลางตัวรับยอดเยี่ยม
ปีกซ้ายยอดเยี่ยม
ปีกขวายอดเยี่ยม
กองกลางตัวรุกยอดเยี่ยม
ศูนย์หน้ายอดเยี่ยม
โค้ชยอดเยี่ยม

เพิ่มใหม่ในปีนี้อีก 3 ตำแหน่งครับ
นักฟุตบอลต่างชาติยอดเยี่ยม
นักฟุตบอลดาวรุ่งยอดเยี่ยม (จะนับเฉพาะคนที่อายุไม่เกิน 23)
นักฟุตบอลยอดเยี่ยม (ไม่แบ่งสัญชาติ)

ปีนี้อาจจะมาเร็วไปหน่อย เพราะยังเหลืออีก 2 นัดถึงจะปิดฤดูกาล แต่อยากให้โหวตก่อน เพราะมองว่าเตะกันมาจนถึงตอนนี้คิดว่าคงจะเห็นเค้ารางมากพอแล้ว ก้เลยเลือกที่จะให้โหวตเร็วขึ้น เพื่อที่จะได้มีเวลาโหวตมากขึ้น แต่ตราบใดที่ผมยังไม่ประกาศปิดโหวตท่านก็สามารถมาแก้ไขตัวเลือกโหวตของท่านได้ตลอดนะครับ

รายชื่อนักเตะของแต่ละทีมนะครับ
http://www.thaipremierleague.co.th/playerslist.php?clubID=1

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 53 20:55:13

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 20:49:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com