Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไซเบอร์ กับ กาแฟที่เข้มเกินไป{แตกประเด็นจาก S9869430} ติดต่อทีมงาน

ผมไปทำกระทู้เก่าของพี่ดึก เขาออกทะเลเสียแล้ว
จึงขออนุญาต โตแล้วแตก แยกกันหากิน

ผมโพสไว้ในคห.22 (ใครยังไม่ได้อ่านภาคแรก ควรกลับไปอ่านก่อน เดี๋ยวอ่านภาคสองไม่รู้เรื่อง)
ทำ link ให้ด้วย สบายสุดๆ
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S9869430/S9869430.html#22

ด้วยความเห็นที่ได้รับฟังมาจากหลายๆคน ทั้งฝั่งนี้และฝั่งโน้น
ไซเบอร์แต่ละครั้ง เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ ทั้งรูปแบบ เนื้อหา และความตึงเครียด
เหมือนพันทิพ กับ ไทยกอล์ฟเฟอร์ ถึอปลายผ้าอยู่คนละฝั่ง
ต่างฝ่ายต่างบิดเกลียวกันขมวดขึ้นเรื่อยๆ โดยไม่รู้ว่าใครเริ่มบิดก่อน
พอรู้สึกว่าผ้าขมวดเกลียวขึ้น ก็ เอ๊ะ ปลายโน้นบิดมาแล้วนี่หว่า ก็ต้องบิดบ้าง ไม่งั้นเกลียวไม่เท่ากัน
จนปัจจุบัน เกลียวขมวดเริ่มแน่น จนเกือบจะแน่นที่สุด

หลายคน ถอนตัวจากไซเบอร์ ไปส่งน้ำ ส่งแขก ถ่ายรูป ฯลฯ
เพราะไม่อยากไปอยู่กลางเกลียวที่ใกล้จะขาด

หลายคน อยากเล่น แต่ไม่ได้เล่น เพราะเข้มไม่พอ

เราจะเข้มกันไปถึงไหนครับ ....... ผมขอตั้งคำถาม ทั้งฝ่ายพันทิพ และ ฝ่ายไทยกอล์ฟเฟอร์
เกลียวใกล้จะขาดแล้วนะครับ .......

ถ้าผ่อนเกลียวกันทั้งสองข้าง เล่นสบายกว่า สนุกกว่า ไหมครับ
คนที่ตีร้อยกว่า เอามาเจอกับคนที่ตีร้อยกว่า เขาก็เชือดเฉือนกันได้ในเกมของเขา เขาเอา  7 กิน  8  เขาก็เข้มในเกมเขาได้ครับ  
ผมคิดว่า ทุกคนคงเคยหัวเราะกับเพื่อน เวลาเอา  7  กิน  8 มาแล้วทุกคน
แล้วเราไม่อยากได้ยินเสียงหัวเราะนี้ในก๊วนไซเบอร์บ้างเหรอครับ

เกมแบบนี้ อาจไม่สนุก สำหรับมือซิงเกิ้ล
ถ้าจัดมือซิงเกิ้ลไปชนกันทั้งก๊วน จะเอาชนะกันด้วยเบอร์ดี้ หรือ อีเกิ้ล ผมก็ว่า มือซิงเกิ้ลก็สนุกในแบบของเขา เราอาจได้ยินเสียงโปรหัวเราะกับโปร ตอนเอาอีเกิ้ลมากินเบอร์ดี้ก็ได้  

เมื่อมีเสียงหัวเราะ ผลการแพ้ชนะ ก็เป็นไปตามเกม

อาจจะชนะกันขาดสิบแต้ม หรือ อาจจะสูสีก็ได้ ใครจะไปรู้
แต่ได้เสียงหัวเราะ ได้มิตรภาพ นั่นคือวัตถุประสงค์ของไซเบอร์ไม่ใช่เหรอครับ 

ผมว่าทั้งสองฝ่ายพร้อมที่จะคลายเกลียว ลดความเข้มของกาแฟลง
เติมน้ำลงไปบ้าง 

ใครอ่านแล้วไม่ชอบ ผมขอโทษ
ใครอ่านแล้วชอบ ก็ให้กิฟมา

สรุปว่า รักพันทิพ รักไทยกอล์ฟเฟอร์ รักไซเบอร์ จุ๊บๆ 

จากคุณ : ตั๋น phk
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 53 09:05:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com