Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### เพิ่งจะหัด อยากทราบ : เอ่อ พี่ครับผมเกร็งไปหมดแล้วนะ ### ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่น้อง...

มาเปิดกระทู้รบกวนพี่น้องทุกท่านอีกแล้วครับท่าน...

นำเสนอใบหน้าโดย น้องต้น เพิ่งจะหัด คนเดิมครับพี่น้อง...wink

คือว่าผมมีปัญหา คาอก รกหัวใจ มารบกวนเรียนถามอีกแล้วครับพี่น้อง...

คือว่าจะเริ่มอย่างไรดีละเนี่ย เอ่อ แบบว่าผมชอบเกร็งอ่ะครับพี่ๆ เกร็งมากเกร็งน้อยอยู่ที่ว่าเล่นกับใครอ่ะครับ...

แบบว่าไปออกรอบทีไรเกร็งทุกทีครับพี่น้อง ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดี...

ซ้อมนะครับ ไม่ใช่ไม่ซ้อม ซ้อมจนมือด้าน หน้าก็ด้วย ปวดแขน ปวดศอก ไหล่ระบม ก้นกบเคล็ด กระบังลมเคลื่อน มดบุตรอักเสบ...

ตอนซ้อมก็นุ่มนวลแบบเรียกว่า Smooth as Silk เลยละครับ ( ขอยืมคำพี่กั๊งส์มาใช้หน่อยนะ )...

สะวิงนุ่มนวล ลื่นไหล จังหวะราบเรียบ โดนลูกเต็มๆแบบนุ่มมือสุดๆ ท่วงท่าสง่างามแบบว่าช่องข้างๆต้องพักมานั่งแอบชม ( สงสัยกลัวแชงค์ไปโดนเค้าหน่ะครับ )...

แต่ปัญหาจริงๆดันไปเกิดตอนที่ได้ออกรอบนะสิครับพี่ๆ...

จะด้วยว่าน๊านนนนน นาน จะได้มีโอกาสเหยียบหญ้าปักทีกับเค้าสักที จะว่าตื่นเต้นที่ได้เจอกับพี่ๆด้วยก็ได้...

ไปออกรอบทีไร ที่เคยซ้อมไว้ก็กองไว้ตรงที่เดิมนั่นแหละครับ จับกริปเมื่อไหร่ก็เริ่มเกร็งเมื่อนั้น...

ทั้งขยับ ทั้งขยำ แถมยังขยี้ กะจะบี้ให้แบนคามือประมาณนั้น มือก็กำ แขนก็เกร็ง แบบว่าจะอัดให้ลูกกอล์ฟแตกกระจายไปเลยประมาณนั้นครับ...

ลงเหล็กก็เข่น ทั้งอัด ทั้งขุด ดินกระจาย หญ้ากระจุย ตกทรายก็เล่นซะเกือบหมดบ่อ ก๊วนหลังพาลต่อว่าสนามทำไมไม่ลงเพิ่มบ้างเลยทรายฟร่ะ...

แขนหนีบ ขายึด ใช้ลำตัวตามตำราแต่ไม่สะวิงนะครับ เรียกว่าอัดทั้งตัวเลย กระโดดเข้าไปตีประมาณนั้นครับพี่น้อง...

กลับบ้านปวดไปหมดทั้งกายา ตั้งแต่ปลายผมขาวๆ ยันเล็บเท้ากุดๆ...

เมื่อยไหล่ ปวดหลัง เจ็บแขน ขับรถตะคริวจะรับประทานให้ได้ ตื่นเช้ามานิ้วหงิก หลังงอ ขาโก่งไปหมด...

จังหวะที่เคยซ้อม สะวิงที่เคยมีหายหมด ลืมไปแล้วที่อดทนฝึกซ้อมจนหมดเหงื่อเป็นปี๊ป หมดเงินเป็นถัง มือไม้ระบบไปหมด เพื่อนมาเห็นอุปกรณ์คิดว่าของโปรแต่ชิ้น...ขั้นเทพ...

ร่องรอยจากการซ้อมที่หลงเหลืออยู่ จุดกลางหน้าไม้ที่มีรอยลูกกระทบอย่างแม่นยำ จนเพื่อนเห็นสะวิงจริงแล้วต้องถามว่า...เอ็ง ไปยืมไม้ใครมา...ขี้แง

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วพี่ๆแก้ไขกันอย่างไรครับ มีเทคนิค เคล็ดลับ วิชาสุดยอด กับอย่างไรบ้างครับพี่ๆ มาแบ่งปันน้องๆ เพิ่งจะหัด บ้างสิครับ...

จะทำใจ ตั้งสมาธิ กำหนดลมหายใจ สะกดจิต หรืออย่างไรดีครับ...

แต่อย่าบอกให้แบกพรมซ้อมไปด้วยนะครับ เคยขอยืมแล้วสนามซ้อมเค้าไม่ให้ จะเอาไปลงสนามจริงเค้าก็คิดค่า พรมติดตาม อีก...

วิทยาทาน เป็นสิ่งที่ไม่ต้องลงทุน ให้แล้วไม่สูญหาย ยิ่งแบ่งก็ยิ่งเพิ่มนะครับพี่ๆ น๊าสอนน้องๆบ้างนะครับ...

...เค้าท้อแล้วนะ...กินแห้ว

ป.ล. พี่สาวคนเก่ง กับ อีตาหน้าจืด ( อันนี้ผมเปล่าเรียกเองนะพี่ เป็น ฉายาที่คนใน FB เค้าตั้งให้พี่อ่ะครับ ) ที่เพิ่งได้ถ้วยไปหมาด ก็รบกวนมาช่วยแบ่งปันความรู้ดีๆ ฝีมือเยี่ยมแบบนี้ให้น้องๆบ้างนะครับ เผื่อจะได้พัฒนาไปรับถ้วยคนเก่งกับเค้าบ้าง เบื่อถ้วยบู้บี้แล้วอ่ะครับพี่...haha

ขอบพระคุณทุกท่าน ที่แวะเวียนมา จะตอบไม่ตอบก็ไม่เป็นไรแค่เข้ามาทักทายกันก็ซึ้งใจเกินพอ แต่ถ้าช่วยกรุณาแบ่งปันความรู้ด้วยจะรักสุดขั้วหัวใจเลยครับพี่...wink

จากคุณ : ผมชื่อต้น
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 09:40:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com