Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณนักฟุตบอลทีมชาติไทยทุกคนครับ พวกคุณทำหน้าที่ได้อย่างเต็มภาคภูมิแล้ว ติดต่อทีมงาน

นัดนี้ถึงแพ้ก็ไม่เป็นไรครับ เราเริ่มมาด้วยปัญหารุมล้อม ทั้งระบบการจัดการของบอลสโมสร ทั้งการเก็บตัว การเรียกตัวที่น่ากังขา การทำทีมที่ไม่เข้ากับทีมชาติ ทั้งระบบและแผนการเล่น ผ่านรอบแรกมาท่ามกลางเสียงวิพากษ์ วิจารณ์ ผ่านรอบ 2 มาด้วยความทุลักทุเล แต่ในช่วงท้ายของรอบที่ 2 พวกคุณเริ่มแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นตั้งใจ และกัดฟันเล่นเพื่อชาติ ถึงยังไงผมก็ยังยืนยันว่ามีอีกหลายๆคนที่สมควรติดมามากกว่านี้ แต่ผมไม่โทษพวกคุณ ผมโทษระบบการจัดการที่ปล่อยให้เรียกบางคนเข้ามา แต่ถึงพวกคุณหลายๆคนอาจจะอยู่ท่ามกลางเสียงวิพากษ์วิจารณ์ แต่พวกคุณก็ตั้งหน้าตั้งตาเล่นอย่างสมเกียรติ ถึงแม้ว่าจะมีพลาดอยู่มากพอสมควร แต่เราก็รับรู้ว่านั่นคือสุดความสามารถเท่าที่จะทำได้ของพวกคุณแล้ว เพราะปัญหามันมีมาตั้งแต่การเรียกตัวแต่แรกแล้ว และจากเมื่อท้ายเกมส์รอบที่ 2 ที่พวกคุณเริ่มชนะใจคนไทยหลายๆคนถึงจะไม่ชนะใจในเรื่องของการเล่น ความสามารถ แต่ก็ชนะใจในเรื่องของความมุ่งมั่นแทน

และมาในนัดนี้ หลายๆคนที่ทำใจยอมรับไปแล้วว่าคงมาโดนญี่ปุ่นพับสนามบุกแน่ๆ ถึงแม้จะเชื่อได้เลยว่าลึกๆคนไทยหลายๆคนก็แอบหวังว่าไทยจะชนะเข้ารอบก็เถอะ แต่ก็รู้ดีกันอยู่แล้วว่าเราโอกาสแพ้มากกว่า แต่สิ่งที่พวกคุณแสดงให้ทั่วทั้งเอเชียเห็น มันเป็นเรื่องที่เซอร์ไพร์ซมาก ไม่ใช่แค่ทั่วเอเชียที่ได้เห็นไทยเล่นวันนี้ แต่แฟนบอลไทยหลายๆคนยังแปลกใจเลยด้วยซ้ำ ที่พวกคุณตั้งใจเล่นอย่างใจเย็น มุ่งมั่น ตั้งใจ ค่อยๆสร้างรุปแบบเกมส์ของตัวเองขึ้นมาให้ญี่ปุ่นเล่นตาม ถึงแม้จะมาพลาดช่วงท้ายครึ่งแรกจนส่งผลให้เราแพ้ไปก้เถอะ แต่ไม่มีใครโทษพวกคุณ พวกคุณทำเต็มที่แล้วในฐานะตัวแทนของชาติ อยากให้พวกคุณอย่าลืมความรู้สึกนี้ ว่าถึงจะแพ้ไม่เป็นไร ของแค่เล่นให้ดีแบบนี้เสมอ และมีความมุ่งมั่นตั้งใจเท่านั้นพอ ผมยังเชื่อว่าสุดท้ายคนไทยทุกคนก้พร้อมสนับสนุนพวกคุณ ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ผมเห็นทีมชาติไทยในรุปแบบใหม่ในวันนี้ครับ ขอทีมชาติชุดใหญ่เล่นแบบนี้ด้วยนะครับ ขอแค่ปรับในเรื่องของการเรียกตัวและการจบสกอร์ให้ได้ก็แล้วกันครับ พร้อมจะเป็นกำลังใจให้ตลอดไปครับ ขอแค่อย่าลืมสิ่งทีี่สำคัญที่สุดไปก็พอครับ

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 53 16:51:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com