Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมืองทองแพ้ ทำผมซึม แต่แฟนชลบุรี ทำน้ำตาผมแทบไหล ติดต่อทีมงาน

โดนลูกปลิดวิญญาณของพี่โม้เข้าไป บอกตามตรงแฟนเมืองทองอย่างผมถึงกับจุกเลยทีเดียว

ผมนั่งดูจนถึงตอนรับถ้วย ในใจก็นึกอิจฉาริษยานิด ๆ อีกไม่กี่นาทีเองเว้ย เฮ้ออออนิดเดียวเอง

แต่อย่างว่ามันคือกีฬา มีแพ้มีชนะ

อย่างน้อยก็นั่งซึม ๆ ดูนักเตะรับเหรียญปลอบใจแล้วกัน

แต่ทันใดนั้น หลังจากที่นั่งซึม ๆ น้ำตาผมก็เริ่มซึมออกมา

เพราะพอนักเตะเมืองทองรับเหรียญรองแชมป์ ก็ได้ยินเสียงตะโกน

"เมืองทอง เมืองทอง" แต่ไม่ได้ออกมาจากฝั่งเมืองทองครับ

กลายแฟนชลบุรีที่ตะโกนให้กำลังใจนักเตะเมืองทอง

พูดตามตรงครับ ผมรอเวลานี้มานานครับ

เวลาที่มิตรภาพระหว่างแฟนบอลทีมคู่กัดตลอดกาลให้กำลังใจกัน

เวลาที่เรื่องของมิตรภาพสำคัญกว่าการแพ้ชนะ

ขอให้แฟนชลบุรีทุกท่าน มีความสุขกับถ้วย FA cup ให้เต็มที่ครับ

ส่วนแฟนบอลไทยทุกท่าน คงมีความสุขกับฟุตบอลไทย ที่พัฒนาไปอีกก้าวใหญ่ ๆ เลยหล่ะครับ

ปล. (ฮือ ๆ ๆ เมืองทองแพ้อีกแล้วโว้ยยยยยย)

จากคุณ : ตึกหนึ่ง
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 53 10:43:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com