Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปประเด็นสรยุทธสัมภาษณ์ "ว่าที่อดีต" นายกสมาคมฟุตบอล ติดต่อทีมงาน

วว. นายกสมาคมไม่มีหน้าที่ในการทำทีม แต่มีหน้ามีหน้าที่ส่งเสริมสนับสนุน
ทั้งบอลลีกและทีมชาติ ทีมชาตินี่ก็เก็บตัวที่โรงแรมห้าดาวอย่างดี
-- ล่าสุดนี่เก็บตัวหนึ่งวัน
-- บอลซีเกมส์รายงานตัวกับผี
-- โรงแรมห้าดาวที่ท่านมีหุ้นใช่ไหมครับ

วว. ชาติอื่นในภูมิภาคอยากโค่นเราทั้งนั้น เค้าพัฒนาส่งเสริมอย่างเต็มที่
-- แปลว่าท่านไม่สนับสนุนส่งเสริมเต็มที่หรือ
ในเมื่อเดิมทีต้นทุนของทีมเราสูงกว่าเขามากมาย
กลับปล่อยให้เขาสนับสนุนจนแซงเราไปได้

วว. โปรแกรมเลื่อนเพราะฝนตก การเมือง
-- มันกระทบขนาดนั้นหรือ ??

วว. เพิ่มโตโยต้าลีกคัพมาเพื่อหารายได้ให้กับทีมสโมสรและตกลงกับทีมต่างๆแล้วว่าไม่เอาทีมชาติลง
-- ทั้งๆที่รู้ว่าโปรแกรมเลื่อนมาตามข้างต้น
ยังเห็นแก่เงินมากกว่าสภาพร่างกายนักเตะอีกหรือ ไหนว่าสนับสนุนทีมชาติด้วยไง
--ผมเห็นทีมชาติลงนะครับ

วว. หากจะดูเป็นนัดๆก็ยอมรับว่าบอลไทยตกต่ำจริงๆ
แต่ลีกกำลังจะแข็งแกร่ง ดูอย่างนัดแพ้ญี่ปุ่นนับว่าเป็นสัญญานที่ดี
-- เช่นเดียวกันกับที่ผมเห็นว่านัดเสมอมัลดีฟ ลาว มาเลย์
รวมทั้งชนะปากีฯแบบหืดจับ เป็นสัญญานอันเลวร้ายของบอลไทย

วว.รอบสันทำงานดี ทำอย่างเต็มที่ที่สุด จะให้เวลาเขา
-- ไม่รู้ว่าโค้ชปากีคือเพื่อนสมัยอยู่อังกฤษเนี่ยนะ

วว. เป้าหมายอยู่ที่คัดบอลโลกปีหน้า ไม่ใช่ซีเกมส์
-- ช่างกล้าพูดนัก ยังไม่เป็นเบอร์ต้นๆในภูมิภาค
ยังกล้าหวังคัดบอลโลก..
เอาวีตาพรุนไปดื่มสักขวดก่อนไหมครับ

วว. บอลลีกกำลังพัฒนา สรางความสุขให้คนมากมาย
-- พูดเหมือนเอาบอลลีกเป็นตัวประกัน
ขอบอกอีกทีครับว่า
วงการบอลไทยตอนนี้อยู่ได้เพราะศรัทธาของแฟนบอลที่มีต่อทีมสโมสรที่เขารัก ไม่ใช่สมาคม !

วว. ผมไม่ยึดติดอยู่แล้ว แต่การจะมายกป้ายไล่ ผมถือว่าไม่ยุติธรรมกับผม
-- การที่คุณเอา "ทีมชาติไทย" ไปย่ำยีอย่างนี้
ก็ไม่ยุติธรรมกับคนไทยเหมือนกัน

++  แก้ไขคำผิดและเพิ่มประเด็นอีกเรื่องนึง  ++

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 53 18:25:47

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 53 18:14:17

จากคุณ : Jaegermeister
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 53 18:08:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com