Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จริงหรือไม่ที่สมาคมอ้างว่า "ลีกไทย" (บูม)โตแบบก้าวกระโดดได้เป็นเพราะการบริหารงานของสมาคม ติดต่อทีมงาน

ผมสงสัยกับคำพูดนี้ของวีวีมากเลยครับ  คือได้ดูในรายการคุณสรยุทธ  เห็นคุณวีวีเขาอ้างว่าการที่ลีกไทยโตได้ในวันนี้เป็นการบริหารงานของพวกเขากับสมาคมที่เขาแสนภาคภูมิใจ  แต่ทำไมแฟนบอลถึงไม่เห็นกลับเอาเรื่องการบริหารทีมชาติล้มเหลวมาขับไล่เขา(วีวี)ให้พ้นจากตำแหน่ง  ผมเลยอยากถามว่าจริงๆแล้วสาเหตุที่แท้จริงของการที่ลีกไทยบูมได้ถึงขนาดนี้เป็นเพราะการบริหารงานของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทสไทยจริงๆเหรอครับ  

ซึ่งตัวผมเองผมกลับมองว่าการบริหารลีกไทยยังไงก็ไม่มีทางโตได้แน่ครับถ้าไม่มีแฟนบอลสนับสนุนขนาดนี้และในอีกไม่ช้าผมว่าคาดว่าลีกไทยคงกลับไปเป็นแบบเดิมคือเตะเองดูเองคนไม่มีดูหากยังมีสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยชุดนี้ดูแลอยู่  

ป.ล.ขอโทษด้วยนะครับที่คนไม่มีหัวนอนปลายเท้าอย่างผม  ไปวิพากษ์การทำงานของท่านวีวีและสมาคม

จากคุณ : ไอ้หนุ่มร้อยแรง
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 11:44:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com