Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา [ week 17 ... 19-12-10 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีพี่น้องคอกัลโช่ทุกท่านค่ะ  เด็กผู้ชาย  มาพบกันทุกวันจันทร์เช่นเคยนะคะ
นี่จะเป็นเกมสุดท้ายของกัลโช่ในปี 2010 กันแล้ว หลังจากนี้นักเตะจะเข้าสู่ช่วงวันหยุดคริสต์มาส
และกลับมาเก็บตัวกันอีกที ก่อนปีใหม่นิดหน่อยค่ะ  ซึ่งหลายทีมก็หรู
ไปต่างประเทศกันเป็นแถวๆ ถ้ามีข่าวจะเอามาแปะนะค๊า    รักคุณ

หลายเมืองในยุโรปก็หิมะถล่มกระจายกันแล้ว เช่นฟิออ เซียน่า  ริมินี่ ฯลฯ
แหม... น่ามาเตะบ้านเราเนอะ จากนั้นจะได้ชักชวนไปร่วมไล่วีวี่
ให้เป็นข่าวดังทั่วโลก กร๊ากกกกกกกกก~   ฮ่าฮ่าฮ่า  (ลากนิดนึง อิอิ)

ส่วนผลการเตะ-จับฉลาก เจอใครในรอบถัดไปของ ขุนพลกัลโช่
ก็ไปหาอ่านเอาได้ จากกระทู้เจ๊โกะค่ะ  มีครบทั้งยูฟ่า และยูโรป้า

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10040507/S10040507.html
[ CALCIO ] ผล-ภาพ บอลถ้วย Europa League นัดสุดท้ายรอบแบ่งกลุ่ม ทีมจาก กัลโช่ ... [Matchday 6 .. 15-16/12/10]
โดยคุณ yokoyuki

ซึ่งในนี้ได้รวมภาพ จากการเป็นแชมป์สโมสรโลก ของอินเตอร์ไว้ด้วย
(จะเยอะกว่าภาพของทีมเตะยูโรป้า ที่น่าอนาถของกัลโช่เราซะด้วยซ้ำ  -__-''' )

ขอขอบคุณ แหล่งข้อมูลข่าวสาร ภาพข่าว  จาก...  ลูกสาว
GOAL.com  Fiorentina.it  Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport  ฯลฯ
ทั้งข่าวสารตัดแปะ จาก MSN ฟุตบอล (ไทย) สยามสปอร์ต  ballthai.th  
GOAL.com บล็อคคุณเปสเช่ และอีกหลายที่ (แม้จะแปะเครดิตไว้ ก็ขอบคุณอีกครั้งค่ะ)

รวมทั้งเหล่าแม่ยก พ่อยก ที่รวมพลังกันแปะข่าวสาร คลิป ความเคลื่อนไหวทีมรัก อย่างต่อเนื่อง
ขอขอบพระคุณทุกท่านมากค่ะ ที่มาช่วยกันสร้างสรรค์กลุ่มบอลกัลโช่ในนี้    ลูกสาว

และตามเคย...สำหรับคนมาใหม่ ไม่ต้องขัดเขิน เชิญเข้ามาค่ะ  
กระทู้นี้เป็นกระทู้ลั๊ลลา~* เฮฮา สารพัดเรื่องใน-นอก วงการฟุตบอล
เชิญเข้ามาปาด เขียด กบ โม้ เม้าธ์ เผา สอบถาม กันตามสะดวกค่ะ    haha

พูดคุย สอบถาม อะไรงี้ ตามสบายเลย อิชั้นตอบไม่ได้ ก็จะมีกูรูมาช่วยๆกันค่ะ   love

ทักทายกันหน่อย บอกเล่ากันนิด ว่า...
ไงก็ขออวยพรปีใหม่ให้เพื่อนๆ ไว้ล่วงหน้า ขอให้ปี 2011
เป็นปีทองของทุกท่าน หมดเคราะห์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย
ไม่เจ็บ ไม่จน มีแต่คนรักใคร่นะคะ   รักคุณ

สกอร์  WEEK 17 ค่ะ   เกล็ดหิมะ

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 53 07:56:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com