Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[ช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ VS Satia Muda BritAma กรุณาเตรียมผ้าเช็ดเลือดกำเดาก่อนเข้าชม]-- ติดต่อทีมงาน

ถ้าชอบ รบกวนช่วยโหวตหน่อยครับ เผื่อเพื่อน ๆ ห้องอื่นจะได้เห็น และไปช่วยพวกเราเชียร์กัน

ก็ผ่านไปแล้วครับกับการแข่งขันนัดที่ 9 ของทีมตัวแทนประเทศไทย "ช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส"
ในศึกบาสเกตบอล ABL Asean Basketball Leuage  ฤดูกาล 2010-2011

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ไม่รู้ว่ามันคือบาสอะไร ผมขออธิบายคร่าว ๆ ครับ

นี่เป็นการแข่งขันบาสเกตบอล ABL หรือ Asean Basketball Lueage
ที่จะนำทีมของแต่ละประเทศใน Asean มาแข่งกันครับ
แต่ละประเทศที่ส่งทีมเข้าแข่งขันก็มีดังนี้

1. ทีมฟิลลิปปินส์ แพททริออต  (ฟิลิปปินส์)
2. ทีมบรูไน บาราคูด้าส์  (บรูไน)
3. ทีมเวสปอร์ต เคแอล ดราก้อน (มาเลเซีย)
4. ทีมซาเทรีย มูด้า บริทาม่า (อินโดนีเซีย)
5. ทีมสิงคโปร์ สลิงเกอร์ (สิงคโปร์)
6. ทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส (ไทย)

การแข่งขันจะเป็นแบบ เหย้าเยือนครับ แข่งทั้งหมด 15 แมทช์
ปีนี้ ทีมไทยโชคดี  ที่มีแมทช์แข่งในบ้านถึง 8 แมทช์
ซึ่งตอนนี้ เราแข่งในบ้านไปแล้ว 5 แมทช์ นอกบ้าน 4 แมทช์
ยังเหลือในบ้านอีก 3 แมทช์ครับ

สามารถดูตารางการแข่งขันได้ที่นี่

http://www.hitechbasketballclub.com/cts/schedule.html

ผลการแข่งขันที่ผ่านมาทีมช้างไทยฯ แข่งไปแล้ว 8 แมทช์
ชนะ 7 แพ้ 2  มี  14 คะแนน อยู่อันดับที่ 1

เราต้องการกำลังใจอีกหลายแมทช์ เพื่อที่จะเข้าไปสู่รอบ 4 ทีมสุดท้าย
และ รอบชิงชนะเลิศครับ เพื่อน ๆ ท่านใดว่างก็แวะไปร่วมเชียร์กันได้

และที่สำคัญ ตอนนี้เราได้รับความร่วมมือจากกองเชียร์ อุลตร้า ของเมืองทอง FC
มาช่วยเชียร์ในนาม อุลตร้าสแลมเมอร์ส ดังที่หลาย ๆ ท่านคงเคยเห็นคลิป VDO
ความเป็นมาของทีมเชียร์นี้กันไปแล้ว ในกระทู้แนะนำเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

ซึ่งในการแข่งขันนัดต่อไปของทีม ช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส คือวันเสาร์ ที่ 4 ธันวาคม 2553
เวลา 19.00 น. (เลื่อนมาจาก 20.00 น.นะครับ ช่วยกันบอกต่อด้วยว่ามีการเปลี่ยนแปลงเวลาแข่งขัน)

ณ.นิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ  

ดูฟรี ไม่เสียเงินครับ ^_^

และต่อไปนี้ ผมจะทำการโพสต์รูปที่หลาย ๆ ท่านรอคอยให้ได้ชมกันครับ
เป็นรูปที่มาจากกล้องของ 200SX  ที่บังเอิญมันไม่ยอมโพสต์ฺ จะให้ผมโพสต์ให้ท่าเดียว T_T

ผมก็บอกมันไปว่า เมิงเห็นกุว่างขนาดนั้นเชียวหรือ??
แต่ก็อย่างว่าแหล่ะครับ พูดไปก็เท่านั้น เพราะยังไงผมก็ต้องทำอยู่ดี 5555

ผมจะโพสต์ไปเรื่อย ๆ ระหว่างที่ทำงานอยู่นะครับ อาจจะช้าบ้างต้องขออภัยด้วย

อันนี้เป็นกระทู้ที่แล้ว

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S9898856/S9898856.html

เชิญรับชมกันได้

ปล.รูปบางรูป อาจจะเสี่ยงต่อการเสียเลือด เพราะฉะนั้น กรุณาเตรียมผ้า หรือกระดาษทิชชู่ไว้ด้วย

หลายคนคงงงว่า รูปแข่งบาส มันชวนเสียเลือดตรงไหน

ก็ตามดูครับว่า มันช่างเร้าใจเสียจริง ๆ T_T

สมันน้อย เบอร์ 14

โปรแกรมถัดไปของทีม ช้าง ไทยแลนด์สแลมเมอร์ส

แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 53 17:41:36

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 53 15:22:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com