Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พอกันทีเถอะครับ ทีมชาติชุดนี้ ติดต่อทีมงาน

ดูแล้วอึดอัดมากครับ บอกได้คำเดียวเลยว่าเป็นทีมชาติชุดที่แย่ที่สุดตั้งแต่ดูมาเลย เล่นบอลไม่มีความมุ่งมั่น เหมือนเล่นให้จบๆไป1แมตช์ เจอกับทีมระดับลาวซึ่งพื้นฐานอ่อนกว่าเรามากแต่ไม่มีความคิดที่จะกดเค้าให้จม ลองเป็นญี่ปุ่นชุดใหญ่เจอกับเราแบบนี้สิครับ มันเหยียบเรามิดพื้น ไม่มีโอกาสให้หายใจแน่ แต่เรากลับไม่ทำแบบนั้น ไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่แต่ละคน ตั้งแต่ผู้บริหารสมาคมลงมายันนักเตะ ถ้าคิดและทำได้แค่นี้ล้างบางตัวเองดีกว่ามั๊ยครับ?

แล้วกับนักเตะบางคนที่หมดความกระหายในเกมส์อย่างรังสรรค์ผมว่าพอเถอะครับ อายุ30กว่าแล้ว ในลีกตำแหน่งเดียวกับคุณคนเก่งๆอีกเป็นสิบๆ ให้โอกาสเค้าบ้างเถอะครับ

แล้วนักเตะที่เล่นดีแทบตาย อย่าง เอกพันธ์ อินทเสน,พิภพ อ่อนโม้,อานนท์ สังข์สระน้อย,ชาคริต บัวทอง ทำไมไม่เคยได้รับโอกาสบ้างครับ แม้แต่ชื่อเรียกคัดก็ไม่มี แต่คนที่ติดแบเบอร์ ผลงานมันช่างสวนทางกับโอกาสที่ได้รับจริงๆเลยนะครับ

จากคุณ : maxbangsai
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 53 20:46:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com