Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมาคมครับ ผมมีเรื่องคาใจหลายเรื่อง ถ้าผ่านมาทางนี้โปรดช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะครับ ติดต่อทีมงาน

มันค้างคาใจมานานกับหลายๆอย่างขอสมาคม ถ้าว่างช่วยมาตอบทีครับ

เรื่องการเก็บตัว  - อย่าอ้างเรื่องเก็บตัวหรือเก็บตัวแค่ 1 วันครับ อย่าอ้างว่าเก็บตัวกันน้อยนะครับ หรือไม่มีเวลานะครับ มันไม่ใช่ข้ออ้าง แต่มันเป็นความผิดพลาดของสมาคมครับ ก่อนเอเชี่ยนมีการเรียกตัวผู้เล่นมาฝึกซ้อมร่วมกันไปแล้วนะครับแล้วผู้เล่นส่วนที่ติดทีมเอเชี่ยนเกมส์ก็เก็บตัวยาวมาจากนั้นเลย สรุปคือ นักเตะกว่า 10 คน เก็บตัวมาเป็นเดือนนะครับ แต่ๆ นักเตะอีก 10 กว่าคนที่ไม่ได้ไป เอเชี่ยนเกมส์ ล่ะครับ ผมขอถามหน่อยว่าทำไมช่วงที่แข่งเอเชี่ยนเกมส์ ผู้เล่นที่อยู่ในข่ายจะติดไป Suzuki Cup ที่อยู่ที่เมืองไทย ทำไมไม่มีการตั้งโค้ชขึ้นมาซักคน แล้วเรียกมาเก็บตัวซ้อมพื้นฐานสัปดาห์ละ 2-3 วันก็ได้ ตอนรีดทำทีมชาติ จริงอยู่ที่ ดาร์บี้ เป็นคนคุมทีมชุดซีเกมส์ แต่รีดก็เรียกให้ตัวผู้เล่นทั้ง 2 ชุดมาฝึกซ้อมร่วมกัน ตอนที่ทีมชาติชุดใหญ่ที่เดินทางไปแข่งที่สิงคโปร์ ชุด U-23 ที่เหลือก็ยังมีการเก็บตัวซ้อมอยู่ที่กรุงเทพอย่างต่อเนื่อง ไอที่มาอ้างตอนหลังจบซีเกมส์ว่าเราเก็บตัวสัปดาห์เดียวน่ะมันข้ออ้าง ที่สร้างเอามาเพื่อปกป้อง ดาร์บี้ เท่านั้น ไม่เชื่อไปค้นข่าวเก่าๆดูกันได้เลยครับว่าไทยเก็บตัว 2 เดือนกว่าๆตั้งแต่ตอนเก็บตัวเพื่อเตรียมแข่งกับ บาห์เรน แล้วถึงสุดท้ายจะยกเลิกไป แล้วก็เก็บตัวยาวไปจนอุ่นกับ Liverpool ก่อนจะปล่อยนักเตะไปพัก 1 สัปดาห์ แล้วค่อยเรียกกลับมา 1 สัปดาห์ก่อนแข่ง แต่พอตกรอบดันมาอ้างว่าเก็บตัวสัปดาห์เดียว ทั้งๆที่ รีด ขอให้สมาคมเรียก 2 ชุดมาเก็บตัวร่วมกันเกือบๆ 3 เดือน จึงอยากจะถามหน่อยว่าทำไมรอบนี้ไม่มีการเรียกตัวผู้เล่นที่อยู่ในข่ายติดไป Suzuki Cup ให้ซ้อมรอครับ อย่างน้อยก็เพื่อความเข้าใจรูปแบบการเล่น พอรอบสันกลับมาก็จะได้เห็นผุ้เล่นใหม่ๆ ได้เลือกตัวได้เปรียบเทียบ แต่นี่รายชื่อค้างไว้ทรงไหนทรงนั้นเลย

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 53 17:47:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com