Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA LIGA]สรุปผล - ภาพ Liga BBVA <week 14> 4 - 6 December 2010 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะแฟนลาลีก้าทุกคนค่ะลูกสาว

ตอนแรกกะจะตั้งกระทู้พรุ่งนี้แต่พอดี ภารกิจดูบอลภาคบังคับมาตอนตีสาม
เลยตัดสินใจฮึดอีกแรง ทำกระทู้วันนี้เลยละกาน ^^

ลาลีก้าสเปนดำเนินมาถึงสัปดาห์ที่ 14 กันแล้วนะค่ะ เผลอแบ๊ปเดียวเกือบจะครึ่งฤดูกาลแล้ว ลาลีก้าจะเตะอีกสองนัด คือสัปดาห์นี้และสัปดาห์หน้าก็จะหยุดพักเบรคไปสองสัปดาห์ก่อนจะกลับมาเตะกันใหม่หลังวันปีใหม่คือที่ 2 มกราคม ในปีหน้าค่ะ

สัปดาห์ที่ 14 สัปดาห์จ่าฝูงยังคงเป็นของแชมป์เก่า บาร์เซโลน่า แม้จะเจอเรื่องวุ่นๆในการเดินทางแต่ก็สามารถบุกไปชนะโอซาซูน่า ส่วนรีลมาดริดก็ยังคงตามจี้ต่อไป แม้จะเจองานที่หนักต้อนรับบาเลนเซียแต่ก็สามารถเอาชนะไปได้เช่นกัน พื้นที่ 3-4-5 ยังคงเป็นหน้าเดิม บียารีล เอสปันญ่อล และบาเลนเซีย

ในส่วนโซนท้ายตาราง ซาโกซ่ากับอัลเมเรียสัปดาห์นี้มีคิวมาฟาดแข้งกันเอง ก่อนจะเสมอกันไป 1-1ยังคงจมท้ายตางรางต่อไป

ส่วนคู่วันจันทร์มีหนึ่งคู่ค่ะพึ่งแข่งจบไปตะกี้ ลาคอรุนญ่าเอาชนะ เอร์กูเลส
ไปได้ 1-0

กระทู้นี้เป็นกระทู้เสรีค่ะ เปิดต้อนรับทุกคน สามารถพูดคุย แสดงความคิดเห็น ลั้นล้ากันได้เต็มที่หรือจะปาดกันได้ตามสะดวกเลยค่ะ

แหล่งข้อมูลและภาพนำมาจาก zimbio,Marca,As,Goal.com,elmundodeportivo,soccer-spain และ daylife ค่ะ

จากคุณ : Nancarly
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 53 04:53:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com