Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บาสมันบาสช้างไทย 6ควอเตอร์ (เป็นไปแล้ว) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

วันนี้น่าจะเป็นครั้งที่ 3 ของผมที่ได้ไปชมรายการ ABL ซึ่งแน่นอนว่า
ต้องเชียร์ "ช้างไทย"  โดยเป็นอื่นไม่ได้ ... และเกมส์นี้ก็ไม่ทำให้ผม
และแฟนๆ ช้างไทยต้องผิดหวัง แถมได้ชมกันอย่างคุ้มค่าเลยทีเดียว
เพราะเล่นกัน 6 ควอเตอร์ เชียร์กันอย่างมัน (แต่ไม่มีเมานะครับ)

มีโอกาสได้นั่งอยู่ในสนามแล้ว ก็ขอถ่ายคลิปมาฝากแฟนๆ ทางบ้าน
และคงสร้างความตื่นเต้น หรือชักจูงใจให้โอกาสหน้ามาชมกันในสนาม
บ้างนะครับ (ถ้าจำไม่ผิด 15 มกราคม 54 นี้ นัดสุดท้ายในบ้านเรา)

ยอมรับว่าสนุกดีครับ มีกองเชียร์จาก Ultra Slammers มาช่วย
ทำให้ได้ปรบมือ ร้องเพลง (ผมก็ร้องผิดๆ มั่วๆ ไป) ตะโกน กระโดด
และอีกมากมายที่เราอยากจะทำ (หรือระบาย) โดยไม่ต้องอายใคร
เพราะคนอื่นๆ ก็กำลังบ้าเหมือนเรา (บ้าบาสครับ) ....

ไปชมกันเลยดีกว่าครับ ... แรกๆ ก็เรื่อยๆ แต่หลังๆ กดดันดีครับ...

ChangThailandSlammers-Philippine-2011-01-02-Clip1-14

cts-1
http://www.youtube.com/watch?v=H8N48RUjBD4
เตรียมตัวสู่ความมันกับช้างไทย

ปล. ใช้กล้องคอมแพ็คถ่ายนะครับ หลังๆ กล้องร้อนมาก ..
กลัวจะพัง ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ยครับ ... ถ้าเราเอากล้องดิจิตอล
มาถ่ายวิดีโอนานๆ ตัวเลนส์ หรือกล้องจะเสียมั้ยครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ม.ค. 54 02:05:58

จากคุณ : JumpShoot
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 01:58:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com