Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[มาร่วมแสดงความยินดีกับน้อง 200SX ที่สละโสดไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ]-- ติดต่อทีมงาน

ก็อย่างที่หลาย ๆ คนทราบกันแล้วนะครับว่าสมาชิกคนหนึ่งของห้องบาสเกตบอลแห่งนี้กำลังจะแต่งงาน
นั่นคือ 200SX หรือ เจ้าปริ้นซ์ หรือ SUPERSTAR ที่หลาย ๆ คนรู้จัก

ก็ผ่านไปแล้วกับงานแต่งงานอันชื่นมื่น และ อบอวลไปด้วยความสุข สมหวัง และ เสียงหัวเราะ
ซึ่งภายในงานนี้มันเหมือนงานเลี้ยงนักบาสยังไงก็ไม่รู้ เพราะนักบาสเต็มไปหมด ทั้งที่คุ้นหน้าและ ไม่คุ้นหน้า

เจ้ายักษ์ เจ้าเบญ จ่าบอย เจ้าคิว โยกเยก เจ้าก้อง และ นักบาส ม.รังสิต เกือบทั้งหมด
เดินทางมาร่วมแสดงความยินดีกับ 200SX ในงานนี้

คือแบบว่า พอนักบาสตัวใหญ่ ๆ มายืนรวมกันเป็นกลุ่มก้อน คนอื่นที่มาร่วมงานเลยดูตัวเล็ก ๆ กันไปหมดเลย T_T

ไฮไลท์ของงานก็คงหนีไม่พ้น นัีกร้องรับเชิญที่มาร้องเพลงให้กับคู่บ่าวสาวในวันนั้น

ตู่ นพพร ซึ่งก็มาช่วยร้องเพลงให้คู่บ่าวสาวด้วยความเต็มใจ
เนื่องจาก เจ้าบ่าวของเรา ดันเคยไปช่วยซ่อมรถให้กับคุณตู่ โดยที่ตัวเจ้าบ่าวเองก็ไม่รู้ว่า คนที่มันจอดรถช่วยเป็นนักร้อง!!!

อย่างนี้เค้าเรียก ชะตาลิขิต บุญพาวาสนาส่ง คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน ผีจับยัด อะไรก็แล้วแต่จะเรียกเหอะครับ T_T

ส่วนประธานในพิธีครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก เฮียต่าย นิพนธ์ ชวลิตมนเฑียร ผู้บริหารบริษัท ไฮเทค แอพพาเรล
เจ้าของทีมไฮเทค ฯลฯ เดินทางมาเป็นประธานในพิธีให้ครับ

สำหรับความเป็นมาของคู่บ่าวสาวคู่นี้ ก็คือ ............. เอาเป็นว่าไปถามมันเอาเองดีกว่าครับ
ผมก็รู้ไม่มาก รู้อย่างเดียวว่า เจ้าสาวเคยแนะนำเพื่อนเค้าให้ผมคนนึง  ซึ่งก็น่าดีใจ แต่ที่น่าเจ็บใจคือ
คนที่น้องแนะนำให้ ดันพูดกะผมไม่รู้เรื่อง เพราะเค้าเพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ หลังจากไปอยู่ที่นั่นตั้งแต่เด็ก T_T
คนไม่เข้าใจภาษาไทย กับ ผมที่พูดภาษาไทยฟังลำบาก มาเจอกัน ความบรรลัยมันก็เกิดแหล่ะครับ

คุยกันไปได้ 2 ครั้ง เริ่มเมื่อยมือ เลยลืม ๆ กันไป 555555

เอาล่ะครับ อย่าให้เสียเวลา ผมมีรูปบรรยากาศในงานมาเสนอ ใครเป็นใครก็ดูกันเอาเองแล้วกันครับ ^_^

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 54 13:28:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com