Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ภาพบรรยากาศเกม Manchester United vs Manchester City จาก Old Trafford ค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

มีโอกาสได้ไปดู united ในเกม derby ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรกของเราที่ได้ไปดูในสนาม ตื่นเต้นมากๆ :) เลยเก็บภาพมาฝากค่ะ

ทางไป Old Trafford จาก Piccadilly ก็ง่ายๆเลยค่ะ เราไปโดยนั่งบัสสาย 250 ขึ้นที่ Piccadilly garden (Mosley street)
ซึ่งจะเห็นบัสมาจอดเยอะมากๆ เพราะเป็นจุดรวม bus stop ค่ะ ก็ไปรอบัสตรง bus stop สายที่เราจะไป (ถ้าจำไม่ผิดเป็น bus stop K ค่ะ)
ถ้าเป็นวันที่มีเกมแข่ง ก็ตามคนใส่เสื้อยูไนเต็ดไปได้เลย เพราะไปที่สนามเหมือนกันแน่ๆ :)

เราซื้อเป็น day pass ราคา 3.5 ปอนด์ค่ะ เพื่อกลับมาที่ picadilly อีกครั้ง
ไปทางบัสค่อนข้างสะดวกค่ะ เพราะว่าไปจอดถึงหน้าสนามเลย

อีกทางที่สาสามารถไปได้คือ Tram(metro link) ค่ะ สามารถขึ้นได้ที่ Picadilly เช่นกัน
แต่ว่าไม่ได้จอดที่หน้าสนาม ต้องเดินผ่าน warick road กับ sir matt busby way จนถึงสนามค่ะ
ถ้าใครชอบเดินก็เลือกมาทางแทรมได้ ;)

ตั๋วหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ เราได้นั่งโซน NW ชั้นบนสุดเลย มุมๆอีกต่างหาก ไกลลิบโลก ฮ่าฮ่าฮ่า

(ปล. ขออภัยฝีมือการถ่ายรูปสุดห่วยของเราไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ)

จากคุณ : ถ้วยน้ำชา กับเทวดาตัวจิ๋ว
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 13:10:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com