Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ VALENCIA CF ] ภาพ-ผล บาเลนเซีย เปิดเมสตาย่ารับ บาร์เซโลน่า ในลาลีก้านัดที่ 26 เมื่อเช้านี้ ติดต่อทีมงาน

ค้างคาว สวัสดีทุกท่านค่ะ love ยินดีต้อนรับ แฟนค้างคาว แฟนบาร์ซ่า และทุกๆท่านที่ผ่านเข้ามานะคะ ลูกสาว

วันนี้อิฉันมาพร้อมกับความเสียใจ ขี้แง เมื่อเช้าที่ผ่านมา เด็กๆลงเล่นลาลีก้านัดที่ 26 พบกับจ่าฝูง บาร์เซโลน่า
แล้วผลก็ปรากฎว่า แพ้ไปซะแล้วเรียบร้อย 0-1 ขี้แง บาร์ซ่าได้ประตูชัยจาก น้องเมสซี่ ในนาทีที่ 77 ค่ะ

แต่ที่ว่าเสียใจ๊หน่ะ มันตรงที่ว่า... ความเห็นส่วนตัวนะ นัดนี้เด็กๆเล่นค่อนข้างดีเลยอ่ะดิ๊ >_<

ทำเกมสู้กะบาร์ซ่าได้น่าลุ้นเลยหล่ะ แต่ว่า ที่แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยหน่ะนะ ก็คือ โอกาสทำประตูฮะ
โอกาสทำประตูค้างคาวน้อยมากกกก ซึ่งตรงนี้ต่างจากบาร์ซ่ามากๆ บาร์ซ่าได้จบที่การยิงเกือบตลอดอ่ะ

ส่วนค้างคาวเนี่ย ทำเกมมาได้จริงอยู่ แต่มันไม่ค่อยได้จบด้วยการยิง มันตายก่อนจะยิงตลอดเลยอ่ะ
ทำเกมขึ้นมาได้ใหม่ มันก็มาตายอีก แต่พอเป็นบาร์ซ่าได้ทำเกมบ้าง มาถึงหน้าประตูทุกทีเลย

งานนี้น้องชายหล่อได้อีก เซฟลูกยิงน้องเมสซี่ไปติดๆกันหลายต่อหลายรอบ หุหุ

ส่วนจังหวะที่เจ้ากระรอกน้อย ยอร์ดี้ อัลบา หลุดมายิงนั่น โดนจับเป็นล้ำหน้าไปก่อน น่าเสียดายเหมือนกันนะ
แต่ส่วนตัวอิฉันกลับเฉยๆซะงั้นนะ เรื่องแบบนี้มันเกิดกันเสมอในเกมฟุตบอลอ่ะ

นั่นแหล่ะ ถ้ามันเล่นแบบไม่ได้ลุ้นคงไม่เสียใจเท่าไร เพราะจุดนั้นคงด่าเพลินปากไปแล้ว หยอกเย้า
แต่นี่อารั้ยยย เล่นแบบนี้ จะด่าก็ด่าไม่ลงอีก >___< เนี่ยแหล่ะ เสียใจสุดๆ 5555555
(ตกลงเจ๊เสียใจอะไรกันแน่เนี่ย??)

เอาเหอะค่ะ อย่างน้อย เด็กๆเล่นกันได้แบบนี้ ก็พอได้ลุ้นต่อไปในภายภาคหน้าหล่ะนะ
ตามกันต่อไปยาวๆฮะ ว่าหลังจากนี้ จะเป็นยังไงอีกบ้าง แพลบๆ

ว่าแต่... อิฉันบ่นอะไรมากมายเนี่ย ต้องขออภัย ฮ่าฮ่าฮ่า

ก็.. วันนี้คงไม่มีอะไรเนอะ นอกจากโบกรูปอย่างเดียว (พร้อมบ่นบ้างอะไรบ้าง - -") ปาดตามสบายเลยนะฮะ
หากใคร่มาโบกรูปก็ยินดีมาก หรือหากใคร่มาสูบก็เอาไปเลยค่ะ ไม่ใช่ตังค์ เดี๊ยนไม่หวง กร๊ากกกก~

ภาพจากที่หลักๆก็มีเวปสโมสร valenciacf.com , superderporte.es , daylife , sports.yahoo ฯลฯ
และที่อาจไม่ได้กล่าวถึง ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะคะ ลูกสาว

ขอเอาพาดหัวจาก Superdeporte มาโบกหน่อยสิ

Superdeporte : El Valencia pudo con el Barca pero no con Messi

ซับนรกว่า หมู่เฮาก็สู้บาร์ซ่าได้น้า~ แต่สู้น้องเหมียวเมสซี่ไม่ได้เลยอ่าาา~

จากคุณ : yokoyuki
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 14:45:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com