Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Eredivisie] === พาไปชมเกม PSV Eindhoven - FC Utrecht จากฟิลิปส์ สตาดิโอน พร้อมบุกสนามซ้อม De Herdgang ครับ === ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ หลังจากที่พาไปชมเกมมาหลายลีกในยุโรป ซึ่งแต่ละลีกก็จะมีเรื่องราว วัฒนธรรม คาแรกเตอร์ของแฟนบอล และระบบการจัดการที่แตกต่างกันไป งวดนี้ผมเลยตั้งใจที่จะไปเปิดบริสุทธิ์ตัวเอง (ใช้ศัพท์ซะ หยอกเย้า) กับฟุตบอลลีกดินแดนอัศวินสีส้ม กังหันลม และ สาว__โต (ใจโต)

ซึ่งในสัปดาห์ที่ผมไปมานั้น (สัปดาห์ก่อนสัปดาห์ทีมชาติ) ผมตั้งใจที่จะไปดูเกม 3 เกม แต่ปรากฏว่าได้ดูไปแค่ 2 นั่นเป็นเพราะระบบการซื้อตั๋วฟุตบอลที่ยุ่งยากที่สุดในโลก

เชื่อหรือไม่ว่าประเทศที่สวยงาม สาวสวย รวยทิวลิป ดูจะไม่มีอะไร แบบฮอลแลนด์เนี่ยแหละครับ ซื้อตั๋วบอลยากที่สุดในโลก !!! โดยเฉพาะถ้าคุณเป็นคนดัตช์เอง คุณจะไม่มีโอกาสเหมือนคนไทยบ้านเราที่อยากไปดูทีมไหน เกมไหน สนามไหนก็ไปได้สบายๆ เพราะคุณจะโดนจำกัดสิทธิ์ให้ดูเฉพาะทีมของคุณเองเท่านั้น !!!

เดี๋ยวไว้ผมจะสาธยายรายละเอียดให้ฟังกันต่อไปนะครับ ถึงความพิศวงงงงวยของฟุตบอลลีกดัตช์

ว่าแล้วก็เปิดทู้กันด้วย Intro ของ Eredivisie Live version ที่ยังมีหลุยส์ ซัวเรซอยู่ (ไม่รู้ว่า ณ ปัจจุบัน ทางช่องเค้าจะเอาออกไปรึยังนะ?)

จากคุณ : นักมายากลแห่งรัสเซีย
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 54 04:15:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com