Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TIA Special : It's top secret - Steven Gerrard ติดต่อทีมงาน

Steven Gerrard answer questions about his life and career. (ว่างจัด ช่วงนี้ ออกสื่อบ่อย 555)

นักกีฬาที่เป็นฮีโร่ของคุณคือใคร

จอห์น บาร์น ครับ เมื่อตอนที่ผมเริ่มดูลิเวอร์พูล เขาคือนักเตะที่น่าตื่นตาตื่นใจที่สุด และผมเองก็ชื่นชอบทักษะของเขาและความนิ่งของเขา ตอนที่ผมได้เจอเขาเมื่อตอนที่เป็นเด็ก มันเป็นหนึ่งในวันที่ดีที่สุดในชีวิตผมเลย

คุณจะทำอะไรถ้าคุณไม่ได้เป็นนักกีฬา

ผมมีความมุ่งมั่นที่จะเป็นนักฟุตบอลเสมอ แต่ถ้ามันไม่เป็นไปตามนั้น ผมอาจจะตามพ่อผมเข้าไปทำอุตสาหกรรมการก่อสร้าง

เหตุการณ์สำคัญในอาชีพล่ะ

ผมโชคดีที่มีช่วงเวลาดีๆอยู่บ้าง แต่ตอนชนะเอซี ลิลานในรายการแชมเปี้ยนลีก ปี 2005 ยอดเยี่ยมที่สุด ผมเพิ่งจะ 24 และได้เป็นกัปตันทีมที่ได้รับเกียรติที่ไม่น่าเชื่อ อืมม...ตอนชนะทริปเปิ้ลแชมป์ในปี 2001 ก็พิเศษเหมือนกันนะ

แล้วช่วงเวลาที่แล้วร้ายล่ะ

ก็มีอยู่ 2-3 เหตุการณ์เหมือนกันนะ แต่แพ้แชมเปี้ยนลีกในเอเธนส์ปี 2007 ต่อเอซี มิลานนี่สุดๆเลยครับ เวลาที่พวกเราเล่นกันไม่ดี อ่อ ตอนทำเข้าประตูตัวเองในนัดชิงลีกคัพเมื่อปี 2005 กับเชลซีก็แย่เหมือนกัน

ถ้าบ้านคุณไฟไหม้ สมบัคิอะไรที่คุณจะปกป้องมัน

ผมต้องทำให้แน่ใจว่าภรรยาของผม อเล็กซ์ และลูกสาวทั้งสองคน ลิลลี่-เอลล่ากับเล็กซี่ปลอดภัยดี แล้วผมจะคว้าเสื้อทีมลิเวอร์พูลและทีมชาติอังกฤษ กับเสื้อของนักเตะคนอื่นๆที่ผมสะสมออกมาด้วย (น่ารักจริงๆ แฟมิลี่แมนสุดๆ)

คำแนะนำที่ดีที่สุดที่คุณได้รับคือ

“คุณจะได้รับผลจากฟุตบอลอย่างแน่นอนจากสิ่งที่คุณทุ่มเทลงไป” มาจากพ่อของผมเอง

เพลงคาราโอเกะที่ชอบล่ะ

ผมร้องเพลงของโอเอซิลกับบีทเทิ่ลได้นิดหน่อย แต่ผมชอบเพลง Use Somebody ของ King of Leon ผมได้รับ standing ovation ด้วยนะ ตอนที่ผมร้องในงานวันเกิดของผมเองที่เพิ่งผ่านมา

เพลงใน i-pod ที่ฟังบ่อยที่สุดล่ะ

Dark Days Are Over, Florence and The Machine; Use Somebody, Kings Of Leon; Take Me Home, Phil Collins.

หนังเรื่องสุดท้ายที่คุณเพิ่งดูไปล่ะ

Due Date ผมชอบ The Hangover เอามากๆ แล้วผู้สร้างภาพยนตร์ทั้งสองเรื่องนี้ก็เป็นคนเดียวกัน ผมเลยติดว่า ผมต้องดู ผมดีใจที่ได้ดูนะ เพราะมันตลกเอามากๆเลย

หนังสือเล่มสุดท้ายที่คุณอ่านล่ะ

ผมไม่ค่อยมีเวลาอ่านหนังสือมากนัก แต่ผมเพิ่งอ่านหนังสืออัตชีวประวัติของ Neil Warnock จบไป มันดีเลยล่ะ

อาหารที่ชอบก่อเกมล่ะ

ปลาแซลมอนย่างและพาสต้าสีน้ำตาล

คุณทำอาหารได้มั้ย จานพิเศษคืออะไร

ผมโชคดีที่ไม่ต้องทำมากนัก เพราะว่าอเล็กซ์เยี่ยมมาก เธอสอนผมทำพาสต้าชีสใส่ถั่วกับพริก มันเลยกลายเป็นจานพิเศษของผม คือว่าผมก็จะอยู่รอดไปได้อีกหนึ่งคืนด้วยอาหารจานนี้แหละ

ที่ที่คุณชอบไปเที่ยวช่วงวันหยุดยาวล่ะ

โปรตุเกส เพราะผมชอบสนามกอล์ฟที่นั่น แล้วก็ดูไบ ผู้คนที่นั่นวิเศษมาก และรับประกันได้เลยว่าอากาศดีแน่นอน

ในหนังที่เกี่ยวกับชีวอตของคุณ ใครที่คุณอยากให้แสดงเป็นตัวคุณ

Daniel Craig ผมรู้ว่าเขาเป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล และเขาก็เป็นนักแสดงที่ผมชื่นชอบด้วย

บอกความลับเราหน่อยสิ

I'm playing second fiddle to Justin Bieber - Bieber Fever is sweeping our house and my girls have made it clear I'm no longer their favourite man.

คำตอบสุดท้ายแปลไม่ออกจริงๆค่ะ คาดว่าคงประมาณ พี่เจิดเล่นเป็นตุ๊กตาบาร์บี้กับลูกสาวหรืออะไรทำนองนั้นรึเปล่าไม่แน่ใจ

เพิ่มเติม

เพื่อนๆ พี่ๆ ข้างล่างช่วยกันบอกว่า ประโยคสุดท้ายหมายถึง พี่เจิดกลายเป็นเบอร์สองในบ้านไปแล้ว เพราะถูก Justin Bieber แย่งความสำคัญจากลูกๆไปหมด อิอิ

ขอบคุณที่ช่วยแปลค่ะ

Source: Daily Mail

http://www.liverpoolfc.tv/news/media-watch/it-s-top-secret-steven-gerrard

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 54 13:04:47

จากคุณ : howk_ky
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 54 12:37:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com