Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.......ไดอารี่น้องถั่วน้อย ตอน Just Fine ^^ ....... ติดต่อทีมงาน

ความเดิมจากตอนที่แล้ว http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2010/10/S9853401/S9853401.html

สวัสดีครับทุกคน ^^ เป็นยังไงกันบ้าง ไม่ได้คุยกันนานเลยเนอะ

8 เดือนแล้วนะครับ นับตั้งแต่วันที่ผมย้ายมาที่นี่  เวลามันช่างผ่านไปไวจริงๆเลยเนอะ

ถึงตอนนี้ ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นมาเกินกว่าที่ผมฝันและคาดหวังเอาไว้เยอะเลย

ผมได้รับโอกาสลงเล่นเป็นตัวจริงอย่างสม่ำเสมอและพังประตูสำคัญได้อย่างต่อเนื่อง

ผมรู้สึกภูมิใจจริงๆที่ป๊ะป๋าให้ความไว้วางใจผมถึงเพียงนี้ ในขณะเดียวกันเพื่อนร่วมทีมทุกคนก็ดีกับผมมาก มันเป็นความรู้สึกที่พิเศษซึ่งดีกว่าที่ผมเคยจินตนาการเอาไว้มากมาย

อย่างที่แฟนผมเคยพูดให้กำลังใจผมก่อนหน้านี้ไม่มีผิด ผมเคยกังวลกับการผจญภัยครั้งใหม่  ประเทศใหม่ สภาพแวดล้อมใหม่ ภาษาใหม่ ผู้คนใหม่ สโมสรใหม่ ผู้จัดการทีมคนใหม่ เพื่อนร่วมทีมใหม่

ผมไม่รู้ว่าทุกอย่างจะออกมาเป็นยังไง เธอกุมมือผมไว้แน่น สบตากับผมพร้อมกับรอยยิ้มที่อบอุ่น คำพูดสั้นๆแค่2คำ
แต่นำมาซึ่งความชุ่มฉ่ำใจ  ทำให้ผมพร้อมที่จะก้าวไปอีกขั้นบนถนนสายลูกหนังที่กวักมือรออยู่ข้างหน้า

เธอพูดกับผมว่า " Just Fine " ^^

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 54 17:31:15

จากคุณ : maezono_no7
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 54 17:04:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com