Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**** คู่ปรับต่างวัย ใน Cyber Cup 17 **** ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่เล่น Cyber Cup มา 8 ปี  ครั้งนี้ผิดพลาดอย่างไม่น่าให้อภัยตัวเอง  ผมไปไม่ทันครับ
มัวแต่โอ้เอ้ ซ้อมสะวิงลม ซ้อมพัตต์อยู่ที่บ้าน  กว่าจะออกรถก็ปาเข้าไปสิบโมงกว่าแล้ว
ระยะทาง 80 กิโลกว่า ห้อเต็มที่ไปถึงสนามก็ 11.45 พอดี

หลุมที่จะต้องออกช้อตกันหลุมแรกคือ A2 พาร์ห้า  ผมเร่งให้พนักงานพานั่งรถกอล์ฟไปส่งที่หลุม
ปรากฏว่าคู่ของพ่อน้องเต้และA-sung ทีมเมทของผม ทีออฟกันไปเรียบร้อย อยู่ในแฟร์เวย์กันหมดแล้ว
ผมก็เลยทีออฟออกตามออกไปสมทบ ทันขึ้นช้อตสองพร้อมกันพอดี

แต่คู่แข่งของผมก็ยังไม่ปรากฎตัว  จนเมื่อตีช้อตสองออกไปแล้ว
กรรมการทางฝั่งไทยกอล์ฟเฟอร์นั่งรถมาบอกว่าขอให้รอแป้บนึง คู่แข่งของผมมาถึงแล้ว กำลังทีออฟตามออกมา
ผมขึ้นช้อตสามไปอยู่ขอบฟริ้นจ์  คู่แข่งตีช้อตสามมาอยู่ข้างกรีน
ผมเก็บพาร์ไว้ได้ ในขณะที่คู่แข่งออกโบกี้
แต่ที่หลุมนี้ ผมได้ประกาศต่อเพื่อนร่วมทีมคนอื่นๆไว้ก่อนแล้วว่า เนื่องจากต่างคนต่างมาสาย
ขอให้ถือว่าหลุมนี้ต่างฝ่ายต่างแพ้  ให้คะแนนเสมอกันไป

จนเมื่อขึ้นทีออฟหลุมต่อไป เราจึงได้มีเวลาทักทายแนะนำตัวกันนิดหน่อย
คู่แข่งของผมชื่อ หยก  
เป็นหนุ่มน้อยหน้าตาดี รูปร่างผอมบาง สะโอดสะอง
อายุ 15 ปี มากกว่าลูกชายคนโตของผมปีเดียว

จากคุณ : พลภัทร
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 54 17:01:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com