Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[UFC 129]รีวิว สถิติก่อนชกคู่ Georges St-Pierre VS Jake Shields(แน่นนิดนึงมั้ง) และอื่นๆครับ ติดต่อทีมงาน

เดอร์แชมป์ Georges St-Pierre (5 คน)
  Jake Shields ผู้ท้าชิงรถด่วนพิเศษ (0 คน)

100.00%
  เดอร์แชมป์ Georges St-Pierre (5 คน)
 0.00%
  Jake Shields ผู้ท้าชิงรถด่วนพิเศษ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

นับจากวันนี้ก็เหลืออีกประมาณ 2 วันก็จะถึงการชก UFC รายการ #129 Georges St-Pierre VS  Jake Shields
ที่หลายๆคนน่าจะเป็นแฟน และรอคอยการกลับมาป้องกันแชมป์อีกครั้งของจอร์จ แซงค์ปิแอร์ ซึ่งแมทนี้ก็ได้จับคู่กับนักชกชาวอเมริกัน เจค ซีล

เดเน่ ไวท์ ได้ประกาศเอาประกาศก่อนเจค ซีลขึ้นชกเดบิลเอาไว้ว่าใครชนะแมทนี้ จะได้สิทธิชิงเข็มขัดจากคู่ชิงแชมป์ระหว่าง จอร์จ แซงค์ปิแอร์ กับ โจส โคเซ็ค (ซึ่งแมทนั้นผมเชียร์ โคเซ็คสุดใจขาดดิ้นเลยเพราะผมเป็นแฟน ฮาๆแต่แมทนั้นแซงค์ปิแอร์สู้ได้ดีจริงๆ)

ซึ่งเจค ซีลที่เดบิลเปิดตัวUFCนัดที่แล้ว ก็ได้เฉือนเอาชนะคะแนนมาร์ติน แค๊บแมน แบบไม่เป็นเอกฉันท์ (บอกตามตรงนะครับผมจำคู่นี้ไม่ได้ด้วยซ้ำ ต้องกลับไปเปิดดูอีกรอบ สงสัยสะใจคู่ไตเติ้ลแมทมากไปหน่อยจนลืม ฮาๆ)

============================================================

ผมค่อนข้างตื่นแต้นกับแมทนี้พอสมควร เลยคันไม่คันมือตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาให้แฟนๆMMA pantip มาเดา มาโหวต ดูข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อเพิ่มความสนุกในการชม #129 ในวันที่ 30 นี้ครับ
ข้อมูลนักชกผมทำเฉพาะคู่ไตเติ้ลแมทนะครับ ทำทั้งหมดผมไม่ไหว ฮาๆ สมาชิกท่านอื่นเพิ่มเติมข้อมูลแมทน่าสนใจ หรือที่ท่านรอชมได้เลยนะครับ

#ผมเชียร์ จอร์จ แซงค์ปิแอร์ ครับ!! พิมพ์ผิดตรงไหนก็ขอโทษใว้ ณ ตรงนี้ ณ จุดนี้ด้วยนะครับ(ฮา)

จากคุณ : Half In Love With You
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 54 08:25:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com