Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

My Ultimate Football Trip แบกมะเร็งไปดูบอล ตอนที่ 2 : ปืน-หงส์ จัดหนักจุดโทษเดือด{แตกประเด็นจาก S10490392} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับสมาชิกชาวพันทิพห้องศุภชลาศัยที่รักทุกคน เนื่องจากว่าผม Hed Question กับก้อนมะเร็งระยะที่สาม ได้มีโอกาสเดินทางไปตามความฝันเพื่อดูฟุตบอลที่ประเทศอังกฤษเมื่อช่วงเทศกาลสงกรานต์ที่ผ่านมา จึงขอนำประสบการณ์สุดประทับใจนี้ มาบอกเล่าสู่กันฟังนะครับ

ความเดิมตอนที่แล้วสามารถอ่านได้ที่กระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10490392/S10490392.html

ในวันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน วันที่สองของการเดินทาง ผมยังปักหลักอยู่ที่ลอนดอน จริงๆก็อยากจะไปดูเกมเอฟเอคัพระหว่าง โบลตัน วันเดอร์เรอร์ กับ สโต้ค ซิตี้ ที่เวมบลีย์อยู่เหมือนกัน แต่บังเอิญ ผมได้รับความช่วยเหลือจากคุณนักมายากลแห่งรัสเซีย ลอนดอนเนอร์ผู้ใจดีผู้เป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการของ “ไอ้ปืนใหญ่” อาร์เซนอล สามารถหาตั๋วเกมบิ๊กแมตช์ที่เจอกับ “หงส์แดง” ลิเวอร์พูล ให้ได้พอดี เลยตัดสินใจไปดูเกมนี้ดีกว่า ทั้งๆที่ผมเองก็ไม่ได้เป็นกองเชียร์ของทั้งสองทีมนี้เลย แต่ผมคิดว่า ได้มาอังกฤษทั้งที ได้เข้าไปชมเกมช้างชนช้างแบบนี้น่าจะเป็นประสบการณ์ที่ตื่นเต้นและเร้าใจกว่าการไปเวมบลีย์อีกรอบ คุณผู้อ่านทั้งหลายคิดเหมือนผมมั้ย

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 54 21:20:00

จากคุณ : Hed Question
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 54 21:17:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com