Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำนวณคะแนนแล้ว ก็ใช่ว่า Djokovic จะเป็นมือหนึ่งได้ง่ายหลังจบ FO นะค่ะ ติดต่อทีมงาน

จิงแล้ว การแข่งขัน คืนนี้ มีผลอย่างมากสำหรับ การแย่งมืออันดับหนึ่งของโลกระหว่าง Nadal & Djokovic

สรุปง่าย ๆ คือว่า ถ้า Nadal ชนะคืนนี้ Nadal จะนำ Djokovic 1205 คะแนน แต่ถ้าแพ้จะนำ 405 คะแนน

และเมื่อหักคะแนน FO ปีที่แล้วออกไป ถ้่าคืนนี้ Nadal ชนะ Djokovic จะนำ 435 คะแนน แต่ถ้า Djokovic ชนะ Djokovic จะนำ 1235 คะแนน

สรุปเลยนะค่ะ ถ้า Nadal แชมป์ทั้งสองรายการ Nadal จะเป็นมือหนึ่งต่อค่ะ

แต่ถ้าคืนนี้ Nadal แพ้ Djokovic ขอแค่รอบรอง FO ก็จะเป็นมือหนึ่งของโลกค่ะ

ไว้ผลคืนนี้ออกจะมาสรุปให้อีกทีนะค่ะ

จากคุณ : ผอผึ้งพุงป่อง
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 12:31:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com