Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลิกคบก็คราวนี้ ซัวเรสออกมาแฉเพื่อนร่วมทีม ติดต่อทีมงาน

คำถามแรกเลย ถ้าพูดถึงโคมอลลี่ คุณจะนึกถึง
- เหล็กดัดฟัน โคมอลลี่เคยสัญญาว่าจะดัดฟันให้ผมฟรี3ปี หากผมย้ายมาที่นี่

ใครร้องเพลงได้เยี่ยมสุด
- เปเป้ เรน่า ล่าสุดเขาไปร้องเพลงYou'll Never Walk Aloneในผับแห่งหนึ่ง แต่นักข่าวเข้าใจผิดคิดว่านั่นเป็นฮาเวิร์ด เว็บ พวกเราฮากันมาก

ใครที่อึดที่สุด
- ในตอนแรกผมคิดว่าเป็นเดิร์ก เคาท์ แต่ความจริงแล้วออเรลิโอ้อึดที่สุด ที่ผ่านมาเขาเจียนอยู่เจียนไปมาตลอด ผมยังจำวันแรกที่คุยกับออเรลิโอ้ได้ ผมกำลังแทะมะม่วงอยู่ เขาบอกจะช่วยควักกะปิใส่ถ้วยให้ผม วันต่อมาแพทย์สโมสรแจ้งมาว่าออเรลิโอ้กระดูกนิ้วแตกพัก3เดือน มันเหลือเชื่อมาก!

ใครเล่นเกมส์วินนิ่งเก่งสุด
- โพลเซ่นกับโยวาโนวิช พวกเขาดูกระตือรือร้นในเรื่องนี้มาก ในทุกๆเช้าพอมาถึงสนามซ้อมโพลเซ่นจะยกทีวี ส่วนโยวาโนวิชจะหิ้วจอยกับเครื่องเพลย์เดินหายไปหลังแอนฟิลด์ เมื่อก่อนมักซี่จะเป็นคนถือจอย แต่ตอนนี้เขาคงไม่ว่างไปเล่นด้วยแล้วเนื่องจากดัลกลิชมักเลือกเขาเป็น11คนแรก

ใครชอบแกล้งอำเพื่อนที่สุด
- ด้วยความสัตย์จริง ตั้งแต่ย้ายมาที่นี่สตั๊ดผมหายบ่อยมาก และจะมีรองเท้านันยางวางไว้แทนทุกครั้ง ล่าสุดผมดูในกล้องวงจรปิดเป็นฝีมือของสเคอเทล โยวาโนวิชและโพลเซ่น เมื่อก่อนที่มักซี่หน้าตาเคร่งเครียดเพราะท้องเสียบ่อยก็เป็นฝีมือพวกเค้าเช่นกัน ผมแอบไปเจอซองยาถ่ายในห้องโพลเซ่น เขาซ่อนไว้ใต้กางเกงบ็อกเซอร์

พูดถึงเกมส์นัดที่ผ่านมาหน่อย คุณดูเล่นไม่ค่อยออกเมื่อเจอกับกองหลังสเปอร์ มันเป็นเพราะอะไร ?
- ก่อนเริ่มเกมส์แฮรี่ เรดแนปได้หิ้วถุงมะม่วงกวนมาฝากผมถึงหลังแอนฟิลด์ แน่นอนว่าผมฟาดหมดถุง แต่หลังจากนั้นผมก็เริ่มตระหนักได้ว่ามันเหนียวติดฟัน ขณะอยู่ในสนามแซมมี่ ลีพยายามส่งไม้จิ้มฟันให้ผม คุณจะเห็นได้ว่านัดนั้นผมหงุดหงิดแค่ไหน มันน่ารำคาญมาก

ลิเวอร์พูลกับรายการยูโรป้า บทสรุปสุดท้ายจะเป็นอย่างไร?
- มันน่าเสียดายที่เราไม่สามารถคว้าสามคะแนนในเกมส์ที่ผ่านมา มันเป็นนัดปิดท้ายในบ้านซึ่งแฟนบอลควรได้ฉลอง หลังจากเจอเรื่องร้ายๆร่วมกันมาตลอดทั้งฤดูกาล แต่ต้องให้เครดิตสเปอร์ด้วยพวกเค้าเล่นได้ดีมาก แน่นอนว่าเราจะสู้จนนัดสุดท้าย แซมมี่ห้ามผมทานมะม่วงกวนก่อนเกมส์แล้ว

ขอ3คำ ถ้าพูดถึงตัวคุณ
- เหล็ก ดัด ฟัน

สุดท้ายแล้วซัวเรส ในระหว่างเกมส์มี"streaker"วิ่งลงไปหาลูคัสในสนาม เหตุการณ์จริงๆเป็นอย่างไร
- (หัวเราะ)เขาวิ่งลงไปชาบูลูคัสด้วยความเลื่อมใส แต่สเคอเทลไม่พอใจเพราะเขาไม่ยอมคุกเข่า ลูคัสจึงจำใจต้องเตะตัดขาให้ล้ม เพื่อไม่ให้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เด็กๆ

ขอบคุณมากซัวเรส ขอให้โชคดี
- (ยิ้มฟันทูน)ขอบคุณ เช่นกัน

แซวเล่นนะครับ
ทีมยังต้องลุ้นต่อในนัดสุดท้าย ถึงอย่างไรก็อยากให้ทีมได้ไปเตะยูโรป้าครับ
ไม่ใช่อะไรหรอกอยากดูหงส์เตะหลายๆนัด 55+ กลัวเหงาหนะ :P
เอ้า เรยีออกไปเอ้ย! หงส์แดงสู้ๆ ^o^ 

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 54 22:22:05

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 54 20:42:45

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 54 20:16:11

จากคุณ : "ตื่นมาก็คิดถึง"
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 54 20:14:04

ติดต่อทีมงาน
ความคิดเห็นที่ 45

ฮามากๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล. รูปใน Daylife นี่ เราดูตอนแรก ต๊กกะใจ..พี่แกไม่เซ็นเซอร์เลยนะนั่น แล้วทำไมต้องวิ่งไปหา Lucas ด้วยเนี่ย ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : Hermy
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 12:49:20

ความคิดเห็นที่ 46

ตอนนี้ นนร่างเทพ Level เท่าไหร่แล้วครับ???

จากคุณ : jelelite
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 13:48:25

ความคิดเห็นที่ 47

เข้ามาติดตาม อิอิ

จากคุณ : KaiSeR (TheWizard7)
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 17:07:26

ความคิดเห็นที่ 48

ขอบคุณครับ ฮาดีๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล.เวลไม่ทราบนะครับ แต่ดูจากการโพสต์แล้วน่าจะต้องซ้ำชั้น ป.2 อีกปีนึง ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : OleTingnongnoy
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 17:10:10

ความคิดเห็นที่ 49

ผมไม่ขำ แต่ยิ้มไม่หุบ ทุกกระทู้ของคุณ ตื่นมาก็คิดถึง อ่านไม่ต่ำกว่า 3 รอบต่อกระทู้

3 คำถึง จขกท.

ผม ชอบ คุณ

จากคุณ : kor66
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 17:11:13

ความคิดเห็นที่ 50

ตามมาขำทุกกระทู้ค่ะ จากใจเด็กผี ^^

จากคุณ : fulllove4ever
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 18:01:55

ความคิดเห็นที่ 51

ฮาตล๊อดๆๆๆๆๆๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ชอบกระทู้ของคุณทุกกระทู้จริงๆๆค่ะ love

จากคุณ : gogopapaya
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 18:13:42

ความคิดเห็นที่ 52

love love
ฮาตลอด

จากคุณ : barbiedd
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 19:39:03

ความคิดเห็นที่ 53

5555555555555+++

จากคุณ : Santa_Baby
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 20:52:58

ความคิดเห็นที่ 54

คุณนนถ้าไม่ใช่แฟนทีม ไม่ขำก็ไม่แปลกนะคะ เพราะบางมุขก็ส่วนตัวมากๆ บางทีต้องอยู่ห้องนี้นานๆ ถึงจะรู้ว่ามุขนี้หมายถึงอะไร แต่ถ้าเป็นแฟนทีมจริง ที่ไม่ขำ อาจเป็นเพราะคุณนนไม่ชินกับมุขภาษาฝรั่งแบบนี้ก็ได้มั้งคะ มุขตลกหน้าตาย คนไทยไม่ค่อยชินมากกว่าเราว่า :)

จากคุณ : กอร์นคุง
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 20:59:59

ความคิดเห็นที่ 55

ฮามากครับ ให้อันดับ 2 รองจากมุขผักตบ

จากคุณ : aotthekop
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 21:09:32

ความคิดเห็นที่ 56

ผมก็ไม่ค่อยเกตมุขสักเท่าไรเหมือนกัน แต่ก็พยายามจะอ่านให้ขำเหมือนคนอื่นเขา

จากคุณ : Hihit
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 22:22:05

ความคิดเห็นที่ 57

รูปกวนโอ้ยโคตร...เท่ดีคับ

จากคุณ : fullmatal
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 54 23:29:11

ความคิดเห็นที่ 58

มันก็ง่ายๆนะ ทำไมคุณ นนร่างเทพ ไม่เข้าใจ ถึงจะไม่ขำ แต่ยังไงก็ต้องเข้าใจ และถ้าเข้าใจยังไงก็ต้องมียิ้มๆบ้างหล่ะ และก็ไม่จำเป็นต้องมาถามว่าขำตรงไหน อย่างมุขเวบเนี่ย ต่อให้ไม่มีข่าวเวบไปร้องเพลง You'll never walk alone คนก็น่าจะเข้าใจตรงที่เรน่าหัวโล้นเหมือนกัน หรืออย่างมะม่วงกวนติดฟันทำให้หงุดหงิด ก็รู้กันว่าซัวเรสฟันเหยิน เล่นมุขเกี่ยวกับฟันมันก็ต้องฮาอยู่แล้ว ถ้าคุณ นน ไม่ขำก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่เข้าใจผมว่าคุณแปลกอยู่นะ

จากคุณ : tepkop
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 00:10:14

ความคิดเห็นที่ 59

มันก็ง่ายๆนะ ทำไมคุณ นนร่างเทพ ไม่เข้าใจ ถึงจะไม่ขำ แต่ยังไงก็ต้องเข้าใจ และถ้าเข้าใจยังไงก็ต้องมียิ้มๆบ้างหล่ะ และก็ไม่จำเป็นต้องมาถามว่าขำตรงไหน อย่างมุขเวบเนี่ย ต่อให้ไม่มีข่าวเวบไปร้องเพลง You'll never walk alone คนก็น่าจะเข้าใจตรงที่เรน่าหัวโล้นเหมือนกัน หรืออย่างมะม่วงกวนติดฟันทำให้หงุดหงิด ก็รู้กันว่าซัวเรสฟันเหยิน เล่นมุขเกี่ยวกับฟันมันก็ต้องฮาอยู่แล้ว ถ้าคุณ นน ไม่ขำก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่เข้าใจผมว่าคุณแปลกอยู่นะ

จากคุณ : tepkop
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 00:11:20

ความคิดเห็นที่ 60

ใครไม่ขำ ผมขำ

จากคุณ : Ready2Rumble
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 01:27:26

ความคิดเห็นที่ 61

ชอบ ๆ ๆ ๆ ใครบ่ขำ เฮาขำ หุหุหุ

จากคุณ : ไอ้หนูจำมัย (Anarchy_Boy)
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 09:59:44

ความคิดเห็นที่ 62

ไม่ขำ

แล้วจะมาโพสทำไม กำลังใจไม่มีก็อย่าทำลาย
จขกท.ทำให้หลายๆท่าน มีรอยยิ้มมีเสียงหัวเราะ มีประโยชน์กว่าคนที่คอยไปแขวะชาวบ้าน

แต่ the kop ฮากระจาย ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : อัลฟาฟ่า
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 10:43:50

ความคิดเห็นที่ 63

.
.
มันไม่ขำเพราะไม่ได้ตามอ่านมาทุกตอนไง
.
.

จากคุณ : Porepor
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 13:00:17

ความคิดเห็นที่ 64

55555
ฮามากอีตอนตาชีเปลือยวิ่งลงสนาม
แหมคุณจขกท.ก็สามารถนำมาแต่งเป็นเรื่องได้อีกนะคะเนี่ย

จากคุณ : NONGDOII
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 14:03:44

ความคิดเห็นที่ 65

ผมว่าคุณนนร่างเทพคงขำเหมื่อนพวกเรานั่นแหละ แต่เจตณาที่จะเกรียนมากกว่า

อาจจะเป็นนิสัยเขาก็ได้นะครับ เอ๊ะ..หรือว่าเป็นสันดานดี

จากคุณ : pccop2006
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 15:54:10

ความคิดเห็นที่ 66

บ๊ระเจ้า

จากคุณ : Godgate
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 15:58:13

ความคิดเห็นที่ 67

แฟนเอฟยังขำเลย 5555

จากคุณ : Sharppy
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 16:56:33

ความคิดเห็นที่ 68

ฮาครับ 555

จากคุณ : minkexotic
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 17:42:09

ความคิดเห็นที่ 69

"เชื่อมั๊ยว่า ผ่านมาหลายวันแล้ว ผมยังฮามุขเรน่าไปร้องเพลงในผับ แล้วนักข่าวเข้าใจว่าเป็น ฮาเวิร์ด เว็บ อยู่เลยครับ"

จากคุณ : หนุ่ม No.7
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 18:27:04

ความคิดเห็นที่ 70

555555
ปล.เชลวี่มีลูกแล้วหรอเนี่ย

จากคุณ : coleynoey
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 21:10:57

ความคิดเห็นที่ 71

ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ดาวเคียงดอย
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 22:35:00

ความคิดเห็นที่ 72

แจ๋วไปเลย หมาหอน

จากคุณ : แม่น้องอะตอม
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 23:03:03

ความคิดเห็นที่ 73

น่าจะทำรวมเล่ม แล้วแปลส่งไปให้นะครับ นักเตะคงอมยิ้มกันน่าดู (หรือเปล่านะ ^_^)

จากคุณ : boy_kung
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 23:17:27

ความคิดเห็นที่ 74

ผมเข้าใจนะว่ากระทู้แบบนี้ เจตนามีไว้ฮา ถ้าใครไม่ฮาก็ไม่ผิด แต่โดยมารยาท และวัฒนธรรมที่ดีแล้ว คุณไม่ควรจะตั้งคำถาม ซึ่งมันเหมือนการประชด (ไม่ว่าเจตนาคุณจะประชดหรือไม่ก็ตาม)

มันเหมือนเราไปบ้านเพื่อน มันเห็นเรามาเหนื่อยๆก็เข้าครัวไปผัดข้าวให้กิน แล้วทีนี้รสชาติมันไม่เป็นสัปปะรด คำถามคือเราควรจะบอกมั้ยว่าไม่อร่อย ลองคิดๆดู

จากคุณ : Mr. Prodigy
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 54 23:23:06

ความคิดเห็นที่ 75

คอลั่มต่าง ๆ ของคุณ ตื่นมาก็คิดถึง
ผมอ่านแล้ว ขำบ้าง ไม่ขำบ้าง...

แต่...อ่านแล้วมีความสุข

ดังนั้น
ความสุข อาจจะไม่ได้เกิดจากความขำขัน แต่เพียงอย่างเดียว...คุณ นน คงรู้ดี ^ ^

ตลาดวายยัง...

จากคุณ : archparty
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 12:28:36

ความคิดเห็นที่ 76

สัมภาษณ์ซัวเรซไม่ค่อยขำเหมือนกับสัมภาษณ์ลูคัส แต่อ่านแล้วก็มีกระตุกยิ้ม มีหัวเราะเบาๆกันบ้างแหล่ะ แหม...

แรกๆอ่านลูคัส ผมขำแบบก๊ากเลย ประมาณแบบ เฮ้ย คิดได้ไงฟะเนี่ย!?

ใครไม่ขำทีหลังก็ไม่ต้องเมนท์หรอก คนรอคลิกเข้ามาอ่าน ให้กำลังใจคนเขียนเยอะแยะไป

จากคุณ : คนข้างใจ
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 12:44:06

ความคิดเห็นที่ 77

โอ๊ย นันยางจากไทยแลนด์มาเอง ฮามาก ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ~นู้ปปี้จัง~
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 16:07:27

ความคิดเห็นที่ 78

55555555555555555555555+

จากคุณ : หวั่นไหวจัง
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 17:51:34

ความคิดเห็นที่ 79

สุดยอดคร้าบ

จากคุณ : mayjom
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 54 22:21:45

ความคิดเห็นที่ 80

ขำไม่ขำ ถ้าไม่ยิ้มบ้างก็แปลกคนแล้ว
กว่าจะได้แต่ประโยค มันต้องเค้นออกมาจาก....จากไหนล่ะ จขกท

จากคุณ : อมยิ้มครับ (วิโรจน์)
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 20:45:58

ความคิดเห็นที่ 81

เด็กผีขอมาขำด้วยคนครับ สำนวนนี่ให้เหมือนสัมภาษณ์ของจริงเลย

จากคุณ : Yugo
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 54 20:57:34

ความคิดเห็นที่ 82

ขำตั้งแต่แทะมะม่วงแล้วค่ะ ^^ เป็นแฟนแมนยู แต่ก็ชอบกระทู้นี้ ติดตามมาตลอด ถ้าใครได้อ่านแรกๆ จะเก็ตมุกแทะมะม่วงของซัวเรส

จากคุณ : superverynice
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 54 01:27:30

ความคิดเห็นที่ 83

ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

ขำมุขลูคัสกับเรน่า

ไม่แปลกครับคุณนนร่างเทพไม่ขำ สมองน้อยแบบนั้นไม่เก็ทมุขอะไรที่ซับซ้อนหรอก เขาขำแต่มุขตลกคาเฟ่

ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : RAID789
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 54 08:03:34

ความคิดเห็นที่ 84

โถ โยวาโนวิชว่างเกินไปแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : Wadoiji
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 54 03:12:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com