Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[TPL2011 Game] เกมส์ทายผลไทยลีก 2011 ครั้งที่ 17+สอบถาม ติดต่อทีมงาน

อยากให้มีต่อไป+ทายผลในรูปแบบเดิม (14 คน)
  อยากให้มีต่อไป+ทายผลรวดเดียวทั้งเดือนไปเลย (3 คน)
  อยากให้มีต่อไปโดยหาอาสาสมัครมาช่วย (16 คน)
  มีต่อไป ถ้าสะดวกเมื่อไหร่ก็ค่อยตั้งสัปดาห์นั้นไม่ต้องเล่นทุกสัปดาห์ก็ได้ (4 คน)
  มีก็ได้ไม่มีก็ได้ (2 คน)
  เลิกไปก็ได้ถ้าไม่สะดวก (4 คน)
  อื่นๆ โปรดระบุ (0 คน)

32.56%
  อยากให้มีต่อไป+ทายผลในรูปแบบเดิม (14 คน)
 6.98%
  อยากให้มีต่อไป+ทายผลรวดเดียวทั้งเดือนไปเลย (3 คน)
 37.21%
  อยากให้มีต่อไปโดยหาอาสาสมัครมาช่วย (16 คน)
 9.30%
  มีต่อไป ถ้าสะดวกเมื่อไหร่ก็ค่อยตั้งสัปดาห์นั้นไม่ต้องเล่นทุกสัปดาห์ก็ได้ (4 คน)
 4.65%
  มีก็ได้ไม่มีก็ได้ (2 คน)
 9.30%
  เลิกไปก็ได้ถ้าไม่สะดวก (4 คน)
 0.00%
  อื่นๆ โปรดระบุ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 43 คน

คือเนื่องด้วยช่วงนี้งานผมเยอะมาก ทั้งต้องเดินทางไปต่างจังหวัดด้วยธุระส่วนตัว ทั้งออเดอร์ก็เข้าตลอดต้องเร่งทำสินค้าและสั่งงานคนงาน แถมยังต้องไปดูงานที่โรงงานตามต่างจังหวัดอีก มันเริ่มทำให้ผมรู้สึกว่าใน 1 สัปดาห์มันไม่เพียงพอที่จะให้ผมว่างพอที่จะต้องมาโพสต์เกมส์ทายผล+คิดคะแนนให้ทันในทุกสัปดาห์ จริงๆงานผมก็เวลาว่างเยอะ เพราะเป็นกิจการส่วนตัว แต่เวลาว่างมันเอาแน่เอานอนไม่ได้จริงๆ บางทีก็ว่างตอนอยู่ต่างจังหวัด ผมก็ยังต้องเล่นผ่านไอโฟนซึ่งมันก็ได้แค่ตอบกระทู้ทั่วไปเท่านั้น ไม่ได้สะดวกที่จะทำอย่างอื่นมากมายนัก โดยเฉพาะความเร็วของเน็ตที่ยิ่งช้ามากด้วย จึงอยากสอบถามความคิดเห็นสมาชิกทั้งหลายครับ จริงๆผมไม่อยากเลิกเลย แต่อีกใจนึงก็เหนื่อยอยากเลิกเหมือนกัน แต่ก็ดีใจที่ได้เห็นทุกคนมาร่วมสนุกกันและยังช่วยให้สนใจบอลไทยกันมากขึ้น ลุ้นผลได้สนุกขึ้นด้วย ตอนนี้ก็เลยอยากถามความคิดเห็นแล้วครับ ถ้าเสียงส่วนใหญ่ว่ายังไง ผมก็จะพยายามทำให้ได้ตามนั้นครับ

*** สำคัญอ่านด้วยครับ ***
>>> [ มาใหม่บอกมาใหม่ เคยเล่นแล้วโพสต์ไอดีเล่นเกมส์ด้วยครับ เพื่อสะดวกต่อผู้กรอกคะแนน ไม่ใส่ทั้ง 2 อย่าง จะไม่คิดคะแนนให้นะครับ ] <<<

กติกา
1.หากเพิ่งเริ่มเล่นเป็นสัปดาห์แรก ให้แจ้งสถานะว่ามาใหม่ แล้วโพสต์สกอร์ที่ทายครับ
2.สามารถสมัครเล่นเกมส์ได้ทุกสัปดาห์ครับ
3.หลังการเล่นเกมส์ครั้งแรกแต่ละคนจะได้รับไอดี และขอให้โพสต์ไอดีลงไปด้วยในการเล่นครั้งถัดไปเพื่อง่ายต่อการคิดคะแนนครับ
4.ไม่โพสต์ไอดี หรือบอกสมัครใหม่ จะไม่คิดคะแนนให้ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้นครับ
5.ปิด รับการทายผลแต่ละวันโดยดูจากเวลาที่โพสต์ หรือแก้ไขข้อความ หากโพสต์หรือแก้ไขหลังจากคู่แรกแข่งไปเกิน 3 นาที หรือมีคู่ใดคู่หนึ่งมีประตูไปก่อน 3 นาที จะไม่นับผลให้ในทุกคู่ที่เริ่มแข่งไปแล้วในวันนั้น แต่จะนับคู่อื่นๆที่ยังไม่เริ่มแข่งให้
6.ถ้าโพสต์หลังเกมส์คู่ใดคู่ หนึ่งจบไปแล้วให้โพสต์ทายผลได้เฉพาะการแข่งคู่ถัดไปถัดไป (หรือโพสต์เฉพาะคู่วันอาทิตย์) หากโพสต์ผลของคู่ที่จบไปแล้วจะไม่นับผลการทายให้หมดทุกคู่
7.หากไม่ได้ร่วมเล่นเกมส์ติดต่อกันเกิน 4 สัปดาห์จะขออนุญาตลบไอดีครับ และถ้าจะกลับมาเล่นอีกครั้งให้แจ้งว่าสมัครใหม่ครับ
8.หาก ต้องการทายผลก่อนที่ผมจะตั้งกระทู้ หรือผมยังไม่ตั้งกระทู้ทายผล ให้สมาชิกตั้งกระทู้เองได้เลยครับ แล้วส่งลิงค์มาทางหลังค์ไมค์ของผมครับ
9.ทายผลสกอร์การแข่งถูก 1 คู่ได้ 5 คะแนนครับ และหากทายถูกมากกว่า 1 คู่จะได้ Bonus ตามจำนวนคู่ *2 ครับ
10.ทายถูกว่าใครชนะ 1 คู่ได้ 2 คะแนนครับ และหากถูกมากกว่า 1 คู่ จะได้ Bonus +2 +3 +4 ไปเรื่อยๆตามจำนวนคู่ที่ถูกมากขึ้นครับ
11.หากใครมีอะไรแนะนำ สามารถแนะนำได้ตลอดครับ

วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม 2554
18.00 น.  ราชนาวีสโมสร  -   อาร์มี่ ยูไนเต็ด  
18.00 น.  บุรีรัมย์ พีอีเอ  -   ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี  
18.00 น.  ศรีสะเกษ เมืองไทย  -   ทีโอที เอสซี
วันอาทิตย์ที่ 29 พฤษภาคม 2554
18.00 น.  ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร  -   เอสซีจี สมุทรสงคราม  
18.00 น.  โอสถสภา สระบุรี  -   เชียงราย ยูไนเต็ด
16.00 น.  การท่าเรือไทย เอฟซี  -   บีอีซี เทโรศาสน  
18.00 น.  บางกอกกล๊าส เอฟซี  -   อินทรีเพื่อนตำรวจ  
18.00 น.  เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  -   ขอนแก่น เอฟซี  
18.00 น.  พัทยา ยูไนเต็ด  -   ชลบุรี เอฟซี

จากคุณ : ploy16
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 54 03:44:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com