Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนผีอย่างผมต้องขอโทษแฟนหงส์จริงๆ ที่เคยไม่เข้าใจว่า จะดีใจอะไรนักหนากับ UCL ของบาซ่า ติดต่อทีมงาน

มาสเคลั่นขอมอบแชมป์ยุโรปให้แฟนหงส์

ตัวไปแต่ใจอยู่ สำหรับ ฮาเวียร์ มาสเคราโน่ อดีตกองกลางตัวเก่งของ "หงส์แดง" ลิเวอร์พูล ที่ตอนนี้ย้ายไปค้าแข้งกับบาร์เซโลน่า แชมป์ยุโรปทีมล่าสุด

ออกมาเผยว่าขอมอบรางวัลนี้ให้กับ เดอะ ค็อป ทุกคน หลังจากคว่ำคู่รักคู่แค้นตลอดกาลของเด็กหงส์อย่าง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ได้อย่างหมดจด 3-1 ที่เวมบลีย์ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

แม้ว่าเจ้าตัวจากอำลาถิ่นแอนฟิลด์แบบไม่ค่อยสวยงามก็ตามที

เขากล่าวว่า "ผมต้องการจะพูดว่าผมรู้ว่าแฟนบอลลิเวอร์พูลเสียใจที่ผมออกมา แต่นี่คือสิ่งที่ผมจะมอบให้กับพวกเขา"

และ มาสเคราโน่ ได้ลงเล่นเป็นเซ็นเตอร์ฮาล์ฟในเกมนี้แทน คาร์เลส ปูโยล ที่หลุดไปเป็นตัวสำรองเนื่องจากยังไม่ฟิตดี

กล่าวเพิ่มเติมว่า "เรามีความสุขจริงๆ เราเอาชนะทีมที่ยอดเยี่ยม และเล่นในแนวทางที่เรารู้ว่าควรจะเล่นอย่างไร กับการชนะเลิศแชมเปี้ยนส์ ลีก สำหรับนักฟุตบอลทุกคนแล้ว มันคือรางวัลสูงสุด"

"ผมได้เล่นเป็นเซ็น เตอร์ฮาล์ฟจำเป็นในช่วง 2 เดือนหลัง มันไม่ใช่ตำแหน่งปกติของผม แต่ผมพยายามจะให้สิ่งที่ดีที่สุดกับทีม และผมก็มีความสุขเพราะเราได้แชมป์"

ต้ อ ง แ ส ด ง ค ว า ม ดี ใ จ กั บ แ ช ม ป์ นี้ ข อ ง แ ฟ น ห ง ส์ ด้ ว ย จ ริ ง ๆ ค รั บ

ปล  จะนับเป็น #6 เลยไหมครับ ^^

จากคุณ : LazBue
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 54 12:55:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com