Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

????? 36 System & Stableford ????? ติดต่อทีมงาน

พอดีพรุ่งนี้จะต้องเป็นคนคิดคะแนนนักกอล์ฟประมาณ 70 คน น่ะครับ

ด้วยความที่อยากให้ทุกคนมีสิทธิได้ลุ้นถ้วยรางวัล ก็เลยให้ใช้ระบบ Stableford คิด Handicap ด้วย 36 System แต่เกิดไม่ค่อยแน่ใจครับ ว่าถ้าคะแนน SF เท่ากัน เค้าจะดัดสินกันอย่างไร ถ้า SF เท่ากัน H/C เท่ากัน ตัดสินให้คน H/C มากกว่าชนะ ใช่หรือเปล่าครับ แล้วถ้ายังเท่ากันทั้ง SF & H/C ตัดสินยังไงครับ ให้คนที่มีคะแนนรอบ IN ชนะ หรือเปล่าครับ

Eagle = 4 , Birdie = 3, Par = 2, Bogey = 1, Double Bogey and more = 0

มีกรณีศึกษามาให้ช่วยกันดูด้วยครับ ช่วยกันดูหน่อยนะครับ

จากคุณ : GumpzZ
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 54 10:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com