Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KOBE BRYANT NIKE ASIAN TOUR 2011 ....เก็บตกจากกิจกรรม kobe tour ในกรุงมะนิลาครับ ติดต่อทีมงาน

...ก่อนอื่นเลยทริปครั้งนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ครับ อย่างแรกเลยต้องขอขอบคุณน้องโบ๊ต บีคิกส์ (w2ed) ครับเนื่องจากแนะนำทีมไนกี้ให้กับพี่ จึงทำให้ผมได้มีโอกาสงามๆแบบนี้ครับ  และที่สุดเลยต้องขอขอบคุณบริษัทไนกี้ประเทศไทย ที่ส่งผมไปติดตามข่าวสารเรื่องราวของการเดินทางมาทัวร์ฟิลิปินส์ของ kobe bryant ซึ่งเจ้าตัวก็มาเป็นครั้งที่ 4 แล้ว และในการมาทัวร์ครั้งนี้ kobe มาทัวร์ถึง 5 ประเทศด้วยกัน

ระหว่างทริปการเดินทางนี้ผมก็ได้มีโอกาสสอบถามคุณบี (ผู้จัดการฝ่ายการตลาดของไนกี้ไทย) ว่าเหตุ kobe ถึงมาฟิลิปินส์บ่อยนัก คำตอบก็คือทางไนกี้จะส่งประเทศที่กีฬาบาสเกตบอลเริ่มนิยมไปให้ทาง kobe เลือกและ kobe ก้อเลือกทางฟิลิปินส์ เนื่องจากทั้งการต้อนรับที่อบอุ่น และความคลั่งไคล้ในกีฬาบาสเกตบอล ....ผมยังแอบลุ้นให้คุณบีนำนักกีฬา อาทิ kobe kebron มาให้เพื่อนๆชาวไทยได้สัมผัสกันเลยครับ ซึ่งถ้าว่ากันตามความจริงแล้วก็มีโอกาสไม่น้อยเลยนะครับ เพราะกระแสบาสในไทยเริ่มที่จะดังมากขึ้นๆในแต่ละปี

โดยทริปนี้ผมจะขอแบ่งเล่าเป็นสองส่วนนะครับ เนื่องจากมีส่วนที่เกี่ยวข้องกับรองเท้าบาสโดยตรง ซึ่งผมจะไปเล่าในห้อง B-KICKZ เอานะครับ ....ทริปนี้ที่โคบี้มาเยือนกรุงมะนิลานั้นพี่แกมา 3 วัน 2 คืนครับ แต่กิจกรรมจริงๆนะเริ้มวันที่ 2 ครับ โดยใช้ชื่อกิจกรรมว่า kobe 1 day trip .....

จากคุณ : Dan_23
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 54 01:54:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com