Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพชรทาย วงศ์คำเหลา ** กับอุปกรณ์กอล์ฟทีเด็ด และเจ็ดสกินส์ ** ติดต่อทีมงาน

ที่พุทธมณฑลสายเจ็ด มีเรื่องราวทีเด็ด เหตุเกิดที่หลุมเจ็ด ใครจะเสียใครจะเสร็จ มาสะเด็ดเรื่องราวด้วยกันเลยครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆห้องกอล์ฟ ไม่ได้เข้ามาเขียนและพูดคุยกับเพื่อนๆในนี้มานานมาก ( รวมทั้งกอล์ฟที่ปีนี้แทบจะไม่ได้จับไม้กอล์ฟเลย ) เห็นมีเพื่อนใหม่ที่เข้ามาอยู่ประจำ ในห้องนี้มากหน้าหลายตา หลายๆชื่อก็ยังอาจไม่คุ้นเคยกัน ก็ขอถือโอากาสนี้ทักทายและขอแนะนำตัวเองให้เพื่อนๆ ได้รู้จัก กันด้วยนะครับ

ผมป๋าเศก ( ป๋าเป็นฉายาที่เพื่อนๆตั้งให้ เพราะมองว่าภาพพจน์ผมเป็นผู้ชายใจดีมากก ) จริงๆเรียกง่ายๆว่าหนุ่มเศก ก็ได้ครับ ใช้ชีวิตวนเวียนอยู่ในห้องกอล์ฟมาหลายปี จนมีเพื่อนๆอยู่ในห้องนี้พอประมาณ แต่ด้วยเหตุที่ช่วงหลัง หรือช่วงปีกระต่ายพ่ายเต่าที่ผ่านมานี้ มีภาระกิจ ธุรกิจ รัดตัว จึงจำต้องห่างจากวงการกอล์ฟ และห้องกอล์ฟไป แต่ก็ยังคงคิดถึง มาม่า และบรรยากาศเดิมๆของห้องนี้เสมอ

ส่วนใหญ่ ในส่วนของผมที่เข้ามาพูดคุยกับเพื่อนๆในนี้ มักจะเน้นเฮฮา ไม่ได้เอาสาระที่เป็นเนื้อหาแบบจริงจังอะไร เลยต้องขอออกตัวกับเพื่อนใหม่ไว้ก่อนนะครับว่าถ้าจะอ่านหรือตามกระทู้ของ papasaek ก็ขออย่าได้ซีเรียส หรือจริงจัง ปล่อยใจสบายๆ แล้วตามมาฮา ตามมาขำ และตามมาอำ กับเพื่อนพ้องน้องพี่ ในห้องนี้ด้วยกันได้เลยนะครับ

รักเสมอ เมื่อเจอเศก

^^

จากคุณ : papasaek
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 54 10:54:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com