Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณคิดว่าทำไมเซอร์ถึงให้ข่าวว่า "เป็นแค่การอุ่นเ้ครื่องเท่านั้น" ในการเจอกับซิตี้ในคอมมูนิตี้ชิลด์!!! ติดต่อทีมงาน

จิตวิทยา ความจริงเซอร์เอาจริงอยู่แล้ว (31 คน)
  เซอร์รู้ว่าสู้ไม่ได้ เลยพูดเพื่อให้เหมือนไม่เต็มที่ (14 คน)
  เซอร์คิดแบบนั้นจริงๆ เกมส์นี้ไม่สำคัญสำหรับเซอร์ (16 คน)

50.82%
  จิตวิทยา ความจริงเซอร์เอาจริงอยู่แล้ว (31 คน)
 22.95%
  เซอร์รู้ว่าสู้ไม่ได้ เลยพูดเพื่อให้เหมือนไม่เต็มที่ (14 คน)
 26.23%
  เซอร์คิดแบบนั้นจริงๆ เกมส์นี้ไม่สำคัญสำหรับเซอร์ (16 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

ครับ....ผมอ่านข่าวแล้วก็สงสัยว่าทำไมเซอร์จึงพูดแบบนั้น ผมแตกออกมา 3 ความเห็นโดยตัวผมเอง ผมอาจไม่มีข้อมูลมาพอสำหรับพรีเมียร์ ถูกใจไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับ

1.จิตวิทยา ความจริงเซอร์เอาจริงอยู่แล้ว
- เซอร์เป็นคนที่ชอบเล่นสงครามประสาทอยู่แล้ว และหากคำพูดของเซอร์ไปทำให้นักเตะซิตี้เหลิงได้ นั่นอาจจะทำให้เกมส์ง่ายขึ้น และหากยูไนเต็ดนำเร็ว ซิตี้อาจจะเละได้ สรุปว่าเป็นหนึ่งในแผนการเซอร์นั่นเอง

2.เซอร์รู้ว่าสู้ไม่ได้ เลยพูดเพื่อให้เหมือนไม่เต็มที่
- เซอร์อาจจะพอมองออกว่าทีมตัวเองอาจจะสู้ไม่ได้ จึงพูดแบบ 50 - 50 เำพื่อที่ว่าถ้าชนะก็ดีไป ถ้าไม่ชนะก็ "บอกแล้วไงเราไม่เอา" หรือเปล่า??

3.เซอร์คิดแบบนั้นจริงๆ เกมส์นี้ไม่สำคัญสำหรับเซอร์
เซอร์อาจจะยอมรับและตั้งใจปล่อยถาดนี้ไปจริงๆ เนื่องด้วยอาจจะเห็นว่าซิตี้อาจจะไม่ได้ดีไปกว่าตัวเองแต่ก็แกร่งใช่ย่อย ดังนั้นหากการไปชนกันตั้งแต่ก่อนเปิดแล้วมีการเจ็บป่วยขึ้นมา จะทำให้การเริ่มต้นปีนี้ไม่สวยหรูได้ สรุปว่า เซอร์ไม่อยากแลกกันซิตี้ตอนนี้ ปล่อยไปดีกว่า

คิดว่าไงกันครับ ความคิดคุณมีใน 3 ความคิดผมบ้างไหม โหวตครับ!!!

จากคุณ : คุณชายทหารไทย
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 08:56:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com