Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขาย โอแบร์ตอง ให้นิวคาสเซิล ถือว่าเป็นการยื่นขีปนาวุธให้ศัตรูไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเสียดายนักเตะคนนี้มากครับ โอแบร์ตองมีทักษะที่สูงกว่านานี่ด้วยซ้ำ เป็นนักเตะที่มีความเร็วสูงสุดในลีกอังกฤษ พรสวรรค์ในการเลี้ยงบอลถือว่าอยู่ในระดับเดียวกับริวัลโด้ แต่ดันเล่นไม่เข้ากับระบบของแมนยู ผมดูโอแบร์ตองเล่นอยู่หลายนัดเหมือนกัน ส่วนมากถูกส่งลงมาเป็นตัวสำรอง นักเตะฝ่ายตรงข้ามต้องรุมสกัดอย่างเดียว 2คนนี่เอาไม่อยู่แน่นอน อย่างน้อยต้อง3  พ่อผมเห็นระดับการใช้ข้อเท้าของโอแบร์ตอง พ่อบอกผมว่าเหมือนเห็นเงาของ โยฮัน ครัฟฟ์  ตอนหลังพ่อผมมักจะเรียกโอแบร์ตองว่า "เงาของโยฮันครัฟฟ์"  

เคสของโอแบร์ตอง น่าจะคล้ายๆกับ ปีเก้,ฟอร์ลัน,รอสซี่  พอย้ายออกไปก็จะสามารถระเบิดฟอร์มการเล่นที่แท้จริงออกมา

ผมมองว่าโอแบร์ตองคือ อนาคตของทีมชาติฝรั่งเศสเลยนะครับ ถ้าโค้ชทีมชาติสามารถเค้นศักยภาพออกมาได้แค่สัก70% เจ้านี่คือดาวจรัสแสงที่สุกสกาวยิ่งกว่า โยฮัน กูคุฟฟ์ ด้วยซ้ำ  

จริงๆเรื่องนี้เฟอร์กี้รู้ดียิ่งกว่า หลักฐานคือไม่ยอมขายโอแบร์ตองให้กับอาเซน่อล หรือ เชลซี เพราะถ้าขายไป2ทีมนี้ บัลลังก์แชมป์ในฤดูกาลใหม่ต้องเกิดการสั่นคลอนด้วยความรุนแรงระดับ9ริกเตอร์อย่างแน่นอน  ถ้าโอแบร์ตองย้ายไปอยู่กับเวงเกอร์ ผมเชื่อว่าฟาเบรกัสจะไม่ย้ายไปไหนแน่ๆ รวมทั้งนาสรี่ด้วย  ลองนึกภาพสามประสานแนวรุก เชส-นาสรี่-โอแบร์ตอง ผมนึกภาพไม่ออกจริงๆว่าพลังทำลายล้างระดับโค่นล้มระบบสุริยะของทั้ง3คนนี้จะรุนแรงถึงเพียงไหน   หรือถ้าย้ายไปอยู่กับเชลซี เชลซีจะกลายเป็นพยัคฆ์ติดปีกทันที เพราะปัจจุบันเชลซีขาดนักเตะที่สามารถดึงนักเตะฝ่ายตรงข้าม3-4คน เพื่อเปิดช่องให้แลมพาร์ดยิงไกลได้ โอแบร์ตองคือจิ๊กซอว์ชิ้นนั้น

การปล่อยขีปนาวุธแห่งฝรั่งเศสไปให้กับทีมที่ไม่ได้มีโอกาสลุ้นแชมป์อย่างนิวคลาสเซิ่ล ถือเป็นความเขี้ยวของเฟอร์กี้  

แต่การแย่งชิงพื้นที่อันดับ4 จะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น ลิเวอร์พูล สเปอร์ รวมถึงแมนซิตี้ จะต้องพบกับงานที่่ยากลำบากกว่าเดิมอีกหลายเท่า เพราะนิวคลาสเซิ่ลได้ครอบครองโอแบร์ตองแล้ว

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 15:34:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com