Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ < Volimo Nole > ] Cincinnati 2011 #4 : "Get well soon" ติดต่อทีมงาน

ทำทู้ปิดท้าย  Cincinnati ครับ

ผลงานคงจะทราบกันแล้วว่าโนเล่ขอรีไทร์ไปใน Set2

จากอาการเจ็บไหล่

โนเล่ไม่สามารถทำแชมป์ที่ 10 ได้

ไม่ใช่ประเด็นที่ผมเสียใจอะไรนะ กีฬาไม่แพ้ก็ชนะ เข้าใจ

แอนชนะผมก็ดีใจเหมือนกัน

ติดตรงการแพ้ของโนเล่เป็นการที่สภาพร่างกายไม่ไหว น้องเจ็บไหล่มาก

ตอนจบ set แรก ที่โนเล่เรียกเทรนเนอร์มากดๆนวดๆ น้องทำหน้าเจ็บปวดมากๆ

ตอนนั้นอยากให้โนเล่ขอรีไทร์ไปเลย เครียดมาก เครียดมากกว่าโนเล่แพ้อีก

แต่โนเล่ก็คงอยากทำให้ดีที่สุด ลงเล่นต่อใน set2 เล่นได้ 2 เกมเสริฟ น้องไม่ไหวจริงๆ เสริฟแรกเบามาก ตีไปทำหน้าเจ็บไป

และในที่สุดโนเล่ก็ขอรีไทร์ไป

อันนี้แหละเป็นประเด็นที่ผมห่วงที่สุดจริงๆ

ขอให้หายไวๆนะลูก

สำหรับ US Open ถ้าไม่ไหวจริงๆ ไม่ลงแข่ง ผมก็คงไม่ว่าอะไรนะ

พักเยอะๆนะครับ

สู้ๆครับ

จากคุณ : YaiiaY
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 54 21:33:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com