Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- ตำนานสมเด็จพระนเรศวร (ไปดูมาแล้ว) - ติดต่อทีมงาน

เป็นภาคที่ชอบมากที่สุดพอ ๆ กับภาค 2 ครับ ดำเนินเรื่องดี ฉับไว ทันใจวัยรุ่น (ไม่เหมือนภาคที่แล้ว) ในบทในตอนนี้ซีนดราม่าจัดมาค่อนข้างเยอะ แถมถูกใจมากครับ ทำเอาวัยรุ่นอย่างผมเสียน้ำตากับบางฉาก

ฉาก โปรดักชั่น เสื้อผ้าหน้าผม (โดยเฉพาะกล้ามพระนเรศ ภาคนี้จัดเต็มมากฮะ) ถือว่ายังอลังการงานสร้างท่านมุ้ยเช่นเดิม อารมณ์ต่อเนื่องของเรื่องราวก็ถือว่าค่อนข้างลื่นไหล  นักแสดงทุกท่านที่เล่นกันได้อย่างสมบทบาทมาก (ส่วนตัวชอบพี่จักรกฤษณ์กับน้องแอฟมากครับ) ขอปรบมือให้ทุกคนครับ

แต่โดยส่วนตัวในความไม่เข้าใจในแง่มุมประวัติศาสตร์ก็มีบางแง่มุม ที่มีความรู้สึกว่ามันไม่ใช่ โดยเฉพาะฉากการบุกตีเมืองหรือการดวลเดียวของพระนเรศ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็จะพยายามหาความรู้และทำความเข้าใจก่อนแล้วกันนะครับ

สรุป ถือว่าน่าจะเป็นภาคที่ถูกใจใครอีกหลาย ๆ คนครับ ให้ 9.5 คะแนน

ปล.บทพี่ทิ้งกับแม่นางเลอขิ่น ช่างหวาดเสียวเสียนี่กระไร ลูกเด็กเล็กแดงดูกันเต็มโรง (แต่ผมชอบ ฮ่าฮ่าฮ่า) สงสารพี่อะไรนะเจ้าเหินฟ้า หรือไรอะ พี่ดอมแสดงอะ

ปล.ใจจริงอยากให้มีสัก 10 ภาค กำลังดี

ปล.เสร็จจากตำนานสมเด็จฯ คาดว่าท่านมุ้ยจะได้สร้าง เพชรพระอุมา ต่อเลยนะค้าบบบ :)

จากคุณ : tottong
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 09:17:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com