Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{กระทู้ปลดปล่อย}อยากทราบว่า คนที่เป็นแฟนบอลไทยหรือที่เคยตามเชียร์บอลไทย ที่่บ้านคุณมีทีวีช่องอะไรบ้าง ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านติดทรู (18 คน)
  ที่บ้านติดเคเบิลท้องถิ่น (4 คน)
  ที่บ้านมีจานฟรีเคเบิล (7 คน)
  ที่บ้านมีแค่ 6 ช่องทั่วไป (16 คน)

40.00%
  ที่บ้านติดทรู (18 คน)
 8.89%
  ที่บ้านติดเคเบิลท้องถิ่น (4 คน)
 15.56%
  ที่บ้านมีจานฟรีเคเบิล (7 คน)
 35.56%
  ที่บ้านมีแค่ 6 ช่องทั่วไป (16 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 45 คน

คือผมอยากทราบว่าทำไมบอลไทยเดี๋ยวนี่หาดูยากแล้วเหรอ แทนที่บอลไทยจะหาดูได้ง่ายเพราะจะได้ปลูกฝั่งให้คนไทยรักบอลไทยได้ซึมซับบอลไทยเสมอๆ แต่ทำไมเดี๋ยวนี้หาดูยากยิ่งนัก เลยอยากทราบว่า ที่บ้านพวกเพื่อนๆ เชียร์ไทยหรือดูบอลไทยทั้งหลาย ดูจากสื่อไหนได้บ้าง ผมไม่ได้ว่าอะไรน่ะ แต่ผมบอกตรงๆ จากความรู้สึกและที่สัมผัส คือ พวกที่เค้าติดทรู คือบุคคลที่มีทุนทรัพย์ถือว่าดีเลย ส่วนใหญ่เค้าก็ติดสบายกันทั้งนั้น ไม่คิดที่จะมาคลั่งหรือมาดูติดขอบสนามได้หรอก แต่พวกที่เค้าเชียร์บอลไทยจริง ที่เค้านึกอยากจะมาดูขอบสนามคือพวกที่เค้า อยากมาสัมผัส ไม่ติดสบายมาก ผมอยากรู้จริงๆ ว่าทำไมมันหาดูยากขนาดนี้เลยเหรอ ล่าสุดบอลทีมชาติ เจอกับสิงคโปร อุ่นเครื่อง ผมขอล่ะคิดสักนิด ว่าบอลทีมชาติ ควรจะหาดูง่ายไหม หลานผมดูบอลโลกกับผม ถามผมว่าอาๆ ทำไมไม่มีทีมชาติเราไปเล่นบ้างอ่ะ หรือว่าเราไม่มีบอลทีมชาติ ผมตกใจ ทำไมหลานไม่รู้ว่ามี เค้าบอกว่า ไม่เคยเห็นบอลไทยเตะเลย ซึมเลยผม โอเค ปลดปล่อยแค่นี่ล่ะคับ ขอบคุณคับพี่น้องชาวไทย

จากคุณ : mcwp
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 13:28:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com