Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดินทางมาสู่รอบ Final กันแล้ว สำหรับ Basket Ball Thailand Open ครั้งที่ 4 ติดต่อทีมงาน

Hi-Tech (2 คน)
  การไฟฟ้า P.E.A (0 คน)

100.00%
  Hi-Tech (2 คน)
 0.00%
  การไฟฟ้า P.E.A (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 2 คน

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องแฟนบาส

วันนี้บาสไทยแลนด์โอเพ่น ได้เดินทางมาถึงรอบชิงแล้ว

ประวัติศาสตร์ หน้าใหม่สำหรับบาสไทย เพิ่งเกิดขึ้นวันนี้

ใส่กันเกิน 200 ร้อยแต้ม ทำอย่างกับ NBA

แต้มสูงมาครับ ในคู่ ทิว-เจริญอักษร 106 - ครูสมศรี-ศรีปทุม 105

จากผลที่ออกมาทำให้กลายเป็นสามเส้าล่าง ทั้งทิวฯ, ศรีปทุม และ กฟภ. ต่างชนะ 1 แพ้ 2 เท่ากันหมด แต่ กฟภ.มีผลงานในมินิลีก

จากการเจอกันของทั้งสามทีมดีที่สุด ทำให้ กฟภ. ได้เข้าไปชิงชนะเลิศกับไฮเทค ส่วน ทิวฯ ชิงที่3 กับ ศรีปทุม (นับจากคะแนนได้เสียครับ)

มาถึงจุดนี้ขอกล่าวถึง คู่ชิงชนะเลิศหน่อยครับ

ระหว่าง ทีม Hi-Tech  แชมป์เก่า 3 สมัยติด  กับ ทีม การไฟฟ้า PEA แชมป์ถ้วย ก

จากประวัติศาสตร์ บาสไทยแลนด์โอเพ่น คู่ชิงคู่นี้เหมือนหนังเก่าเอามาฉายใหม่

เนื่องจากเคยชิงกันมาแล้วถึง 2 ครั้ง

นี้ก็เป็นการเข้าชิงกันครั้งที่ 3 ในรอบ 4 ปี

และทุกครั้งจะเป็น Hi Tech ที่เอาชนะการไฟฟ้าไปได้ตลอด

เอาข้อมูลแบบไม่ระเอียดมาเล่าให้ฟังนะครับ

สองทีมนี้เคยเจอกันในรอบชิงชนะเลิศ( บาสถ้วย ก กับ บาสไทยแลนด์โอเพ่น ) มาแล้ว 3 ครั้ง

ครั้งแรก ชิงถ้วย พระราชทาน ก เมื่อปี 2548

ครั้งสอง ชิงถ้วย ไทยแลนด์โอเพ่น ครั้งที่ 1 เมื่อปี 2551

ครั้งสาม ชิงถ้วย ไทยแลนด์โอเพ่น ครั้งที่ 1 เมื่อปี 2553

ปีนี้มันส์แน่นอนครับ

สถิติปีนี้

Hi-tech ชนะ 2 จากรายกายบาสไทยแลนด์ โอเพ่น

PEA      ชนะ 1 นัดตัดเชือกถ้วย ก

นัดนี้มีความหมายมากครับ

ถ้า Hi tech ได้แชมป์ จะเป็นแชมป์ 4 สมัยติด ในบาสชายหายากยิ่ง กับการทำบาสได้แชมป์ 4 สมัยติดต่อกัน

ส่วนถ้า PEA ได้แชมป์ ก็จะกลายเป็นทีมที่สองต่อจาก Hi tech ที่ได้ดับเบิ้ลแชมป์ในปีเดียวกันครับ

มันส์แน่นอนครับ บาสดีดี อยากให้แฟนบาสไปชมกันนะครับผม

โปรแกรมนัดชิงชนะเลิศ จะเล่นกันแบบ 2 เกมส์ แล้ววัดกันที่คะแนนได้เสีย

นักแรกเริ่ม วันศุกร์ที่ 26

นัดสอง    วันอาทิตย์ 28  

จบที่วันอาทิตย์นี้ครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 10:30:51

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 08:31:17

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 01:03:03

จากคุณ : KonK
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 54 00:44:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com