Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนหงส์ ถึง แฟนปืน ครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไม่ได้ดูครับ แต่ตามผลทางnet อย่างเดียว   ปืนอยู่ในช่วงเสียขวัญและค่อนข้างจะโชคร้ายที่เจอแมนยู ในวันที่เสีย ผู้เล่นคนสำคัญออกไป และ เด็กๆๆ ก็ขึ้นมาไม่ทัน  

ผลที่ออกมาค่อนข้างจะโหดร้ายมากครับ แต่อยากจะบอกแฟนปืนว่า ขอให้มุ่งหน้าให้กำลังใจทีมต่อไปครับ   เมื่อฤดูกาลที่แล้ว หงส์ก็เจอมรสุม ที่เลวร้ายไม่แพ้กันครับ

เหตุการณ์ปีที่แล้ว หงส์ต้องเสีย มิลฟิลล์ตัวรับตัวสำคัญ  เทพลูคัสก็ยังแทนไม่ได้ ผู้จัดการทีม ก็ไม่เป็นที่ยอมรับจากแฟนๆๆ  เจ้าของทีมก็จ้องทำลายทีมอย่างเดียว และก็จะโดนฟ้อง ตัดคะแนนบ้าง อะไรบ้าง อีกสักพักเสียกองหน้าเบอร์หนึ่งของทีมไปอีก   ตารางคะแนนไปอยู่โซนตกชั้น ช่วงนั้น แฟนหงส์ทุกคนเครียดมาก  มีหลายคนพูดถึง มากมายว่า จะตกชั้นหรือปล่าว

แต่ผมเชื่อว่าแฟนหงส์ทุกคน ก็ยังอยู่ข้างๆๆสโมสร ให้สโมสรผ่านช่วงวิกฤตไปให้ได้ และสุดท้าย เราก็ค่อยๆๆผ่านช่วงเลวร้ายไปทีละอย่าง   การมาของกองหน้าซัวเรส  คาร์โรล การจากไปของเจ้าของทีมคนเก่า  การจากไปของผุ้จัดการทีมคนเก่า  และการมาตำนานหงส์แดง  ช่วยปลุกกำลังใจทั้งนักเตะ และ ก็แฟนบอลให้ฮึกเหิมอีกครั้ง

มาวันนี้หงส์ดีขึ้นตามลำดับ แต่ว่ากันตามตรง เราก็คงลุ้นได้เพียบหนึ่งในสี่ครับ

ฤดูกาลนี้ถือว่าเป็นการทดสอบกำลังใจของแฟนปืนทั่วโลกครับ ปืนใหญ่เป็นทีมที่มีประวัติศาสตร์สร้างฮีโร่ มากมาย  และ กับผลงานไร้พ่ายที่เป็นที่เชิดหน้าชูตา  เก็บความภูมิใจในอดีต  เพื่อเป็นแรงใจให้ทีมผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ครับ  แฟนหงส์ขอให้ปืนกลับมาให้เร็วที่สุด เพื่อมาเจอกันและ เนรมิตเกมส์สุดมันส์ เมื่อเราได้เจอกันอีกครับ  

บอลคือบอลครับ มีเยาะเย้ย แซวกันบ้าง แต่ไม่มีการเกลียดกันอย่างแน่นอนครับ  จริงมั้ยครับแฟนหงส์ทุกคน

จากคุณ : อืด evo
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 23:55:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com