Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ แนะนำวิธีการซื้อตั๋วฟุตบอลไปชม Manchester United ที่ Old Trafford ค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

มีหลายๆท่านสอบถามมาทางหลังไมค์เรื่องการซื้อตั๋วฟุตบอลไปชมแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดที่โอลแทรฟเฟิร์ด เลยขออนุญาตมาเขียนลงกระทู้เผื่อผู้ที่สนใจ + ขอใช้พท. ตรงนี้ เผื่อท่านใดสอบถามมา จะได้ส่งเป็นลิ้งค์ไปให้แทน โดยไม่ต้องพิมพ์์ใหม่ค่ะ :)

ออกตัวก่อนว่าไม่ใช่กูรู ผู้รู้อะไรทั้งสิ้น เขียนจากประสบการณ์ที่ได้ไปชมฟุตบอลในโอลแทรฟเฟิร์ดมาประมาณสิบนัดค่ะ ดังนั้นถ้าข้อมูลใดผิดพลาด แก้ไขให้เราได้เลยนะคะ :)

จขกท.ไม่นิยมการซื้อตั๋วจากเอเจนซี่/black market/ตั๋วผีใดๆทั้งสิ้นค่ะ ดังนั้นจึงไม่สามารถให้คำแนะนำเรื่องนี้ได้นะึคะ :)

วิธีที่แนะนำจะเป็นการซื้อตั๋วโดยตรงจากทางสโมสรค่ะ
หลักการขายตั๋วจากสโมสรจะเป็นดังนี้ค่ะ (เกมในบ้าน)
1. ขายตั๋วให้แก่สมาชิกที่ถือ Season ticket
2. เปิดขายให้สมาชิก One United ที่ apply ตั๋วเข้ามาในช่วงเวลาที่กำหนด
>> ถ้ามีผู้ apply มากกว่าจำนวนตั๋วที่มี จะทำการสุ่มเอาโดยใช้ ballot
>> ในกรณีที่สมาชิก apply ไม่หมด 
3 .ตั๋วจะเปิดขาย โดยให้สมาชิก One United ได้ซื้อก่อน (ทางสโมสรอยากขายสมาชิก One United ค่ะ)
4. ถ้ายังขายไม่หมดก็จะเปิดขายให้คนทั่วไปค่ะ
5. แพกเกจ Vip/hospitality

จากคุณ : ถ้วยน้ำชา กับเทวดาตัวจิ๋ว
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 54 20:40:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com