Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวเกมส์ Liverpool - Sunderland และ Liverpool - Bolton จาก Anfield ครับ ติดต่อทีมงาน

ห่างหายกันไปนานพอสมควรครับกับรีวิวจาก Anfield เนื่องจากเป็นช่วงปิดฤดูกาลพอดีครับ พอดีจังหวะกับช่วงนี้ผมเรียนหนักมาก พอเปิดฤดูกาลมาก็เลยยังไม่มีเวลาเข้ามาทำรีวิวเลยครับ (แต่ก็ยังมีเวลาไปดูบอลตลอดนะ ฮาาา) ...  

ดังนั้น กระทู้นี้ก็ขอชดเชยด้วยการรีวิวต่อเนื่องสองแมตช์เลยแล้วกันครับ เกมส์แรกก็เป็นนัดเปิดสนามพรีเมียร์ลีกระหว่าง Liverpool - Sunderland ที่เสมอกันไป 1-1 กับฟอร์มที่ทำเอา The Kop ใจแป้วไปตามๆ กัน ... ส่วนอีกเกมส์ก็เป็นเกมส์สัปดาห์ก่อนครับที่ Liverpool เอาชนะ Bolton ไปได้ 3-1 ด้วยฟอร์มที่ทำให้ The Kop ใจชื้นขึ้นมาหน่อย ...

เรื่องราวต่างๆ ก่อนเปิดฤดูกาลเช่นการซื้อ/ขายตัวผู้เล่น คงมีคนพูดถึงกันมาเยอะแล้ว ผมคงไม่ต้องเกริ่นนำอะไรมาก ตามไปดูบรรยากาศใน Anfield ด้วยกันเลยดีกว่าครับ ...

คำเตือน: กระทู้นี้ยาวและโหลดโหดหน่อยนะครับ ... :)

จากคุณ : Akadej
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 07:06:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com