Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไทยฟอร์มดีมากๆ ขออย่าให้ใครบาดเจ็บไปก่อนเลย ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่ดูบอลไทยมาได้ 10 กว่าปี "มีไม่กี่นัด" ที่ผมต้องยืนเชียร์หน้าทีวีอย่างอย่างใจจดใจจ่อแบบนี้เลย ยอมรับว่าเกมนี้สนุกมาก ลุ้นจนไม่สามารถนั่งได้ ซึ่งมันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนในชีวิตการดูฟุตบอลเลยจริงๆ สาเหตุคงเป็นเพราะความผูกพัน ความรักชาติ อารมณ์มันมากจนไม่สามารถเทียบได้กับตอนเราดูบอลนอกจริงๆ

ขอบคุณนักเตะทีมชาติไทยทุกคน ขอบคุณทีมงานที่เกี่ยวข้อง ขอบคุณวินเฟรด เชฟเฟอร์ ขอบคุณพี่ง้วน สุรชัย จตุรภัทรพงศ์ ผมรู้ทุกคนทำงานหนักมากๆ เพื่อที่จะยกระดับวงการฟุตบอลไทยให้ไปถึงระดับแถวหน้าของเอเชีย และระดับโลก

พวกพี่ๆต้องการกำลังใจ ผมกล้าพูดได้เต็มปากแทนแฟนบอลคนอื่นๆได้เลยว่า เราพร้อมที่จะหนุนหลัง สนับสนุนพวกพี่สุดความสามารถของพวกเราอย่างแน่นอน เพราะพวกเราเองมองเห็นแสงสว่างปลายอุโมงค์แล้วจริงๆ ซึ่งมันไม่ใช่แสงเทียน หรือแสงตะเกียง แน่ๆ

แต่เป็นห่วงเรื่องสภาัพร่างกายของนักเตะตัวหลักมากๆ เห็นจากในเกมนัดล่าสุดที่เข้าบอลหนัก สไลด์เสียบเป็นว่าเล่น กลัวจะบาดเจ็บเอาได้ง่ายๆครับ

กองหน้าเจ้ามุ้ย กับ กองกลางพี่โก้ ถ้าเจ็บไปทีมจะแย่นะครับเพราะหาคนมาแทนลำบาก รวมไปถึงนักเตะคนอื่นๆด้วย เอาแค่ความฟิต ไล่บอลได้ไม่มีหมดก็พอ

สุดท้ายขอให้ทีมฟุตบอลไทยโชคดี ไม่มีอาการบาดเจ็บรบกวนตลอดการแข่งขันด้วยครับ พวกคุณเดินมาถูกทางแล้วก้าวต่อไปครับ ทีละก้าวอย่างมั่นคง ไม่นานเราจะเจอทางออกครับ

จากคุณ : ฝันว่าเป็นคนบ้าชอบกินผัก
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 09:53:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com