Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Del Piero' speech ติดต่อทีมงาน

เครดิต :: sherbets @ Juvethailand

ที่มา :: http://www.juvethailand.com/forum/index.php?PHPSESSID=d09833b766e1d2a52ffb51ea4d46b4e9&topic=22804.msg295794;topicseen#msg295794

สวัสดีทุกคน (แฟนบอลตะโกนอิล กัปปิตาโน่ทั้งสนาม) ขอบคุณครับ

มีทีมงานบอกผมว่าพิธีการนี้จะสะเทือนอารมณ์ แต่ผมเองก็ไม่คาดคิดว่าจะมากขนาดนี้ (น้ำตาคลอ)
ประวัติศาสตร์ของยูเว่นั้นมหัศจรรย์ เป็นตำนานที่รุ่งเรืองมากว่า 114 ปี
มีเรื่องราวสุดยอดมากมายที่ถูกกล่าวขาน ที่คุณเองก็คงทราบดี

ผมมีความสุขที่ได้ทุ่มเทและอุทิศตนให้ยูเว่มากว่า 18 ปี ได้เป็นส่วนหนึ่งในการเขียนประวัติศาสตร์ที่นี่
(จอห์น เอลข่านและคนดูปรบมือทั้งสนาม)
ประวัติศาสตร์ที่ผมจะจดจำและเก็บมันไว้ในหัวใจตลอดไป

ผมได้เห็นเพื่อนร่วมทีม รวมถึงอดีตเพื่อนร่วมทีม ที่เราได้มีประสบการณ์ยิ่งใหญ่ร่วมกันมา
ตั้งแต่วันที่ผมคว้าถ้วยแรก ได้สวมเสื้อยูเว่ที่สนามคอมมูนาเล่เก่า ได้เล่นในสนามมากมาย
ที่ที่เราได้รับชัยชนะ
ที่ที่เราพิชิตเป็นที่ 1 ของโลก

เรื่องราวดำเนินต่อไปที่สนามโอลิมปิโก้ สิ่งที่เกิดขึ้นที่นั่น แม้จะมีช่วงเวลาที่ยากลำบาก
แต่ทุกครั้งที่เราล้ม เราจะลุกขึ้นอีกครั้ง
เชิดหน้าขึ้นด้วยความกล้าหาญ และแสดงให้เห็นถึงแรงปรารถนาของเราที่มากขึ้นกว่าเดิม
ผมได้ทำอย่างนั้น พวกคุณก็เช่นกัน

วันนี้เรามาที่นี่ (เสียงแฟนบอลให้กำลังใจ) ขอบคุณครับ
เรื่องราวที่นี่เหมือนภาพวาดที่สวยงาม ที่วันนี้บทต่อไปจะถูกเขียน สำคัญ และน่าจดจำ เป็นภาพวาดในกรอบรูปที่สมบูรณ์แบบ กรอบรูปนั้นก็คือพวกคุณทุกคนที่มาที่นี่ในวันนี้ และแฟนยูเวนตุสอีกนับล้านทั่วโลก
พวกคุณอยู่กับเราเสมอมา คอยอยู่ข้างผมเสมอ
ยังร้องเพลงที่มีชื่อผมทุกๆวันอาทิตย์
มันเป็นเรื่องราวสุดพิเศษที่ทำให้ผมเซ็นสัญญาเปล่ากับสโมสรอย่างไม่มีเงื่อนไข เหมือนที่ผมเคยทำเมื่อ 18 ปีที่แล้ว (น้ำตาคลอ)

วันนี้เป็นวันพิเศษ นี่คือสนามที่เราควรคู่
เราหวังว่ามันจะซึมซับเอาพลัง ความกระตือรือร้น และชัยชนะที่เคยเกิดขึ้นในทั้ง 3สนาม แรงใจ ความปรารถนา ความรัก แรงจูงใจ และความแข็งแกร่งเป็นพื้นฐานสำคัญในฟุตบอล รวมถึงชีวิตของเรา
และเราจะทุ่มหมดทั้งตัวทั้งใจในปีนี้ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เดลปิเอโร
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 11:55:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com