Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มวยไทย 7 สี ดูสนุกกว่า ช่องอื่นยังไง มาดูคำตอบกัน ติดต่อทีมงาน

ที่ตั้งกระทู้นี้มาเพื่อที่จะ เเลกเปลี่ยนความเห็นกัน สมาชิกครับ
ขอบอกเลยว่า ผมดูมวยไทยมา หลายปี ผมดูอยู่ช่องเดียวคือมวยไทย 7 สี นี่เเหล่ะครับ เพราะอะไรรู้ไหมครับ
1. เเสง     มวยไทย 7 สี จะเน้นเเสงตรงเวที กับ ป้าย ปูนเสือ ให้สว่าง ทำให้ดูสบายตาเเละจุดรวมสายตาจะอยู่ตรงเวที

2. คนพากย์  นั้นต่างสลับกันให้ข้อมูล  ทั้งสถิติการชก ประวัตินักมวย เเละเกร็ดข้อมูลต่างๆ  อีกทั้งพากย์ได้สนุกไม่รบกวน อารมณ์การดูมวย

3. การประกบ คู่มวย เรียกได้ว่า 90% เป็นมวยที่ คู่คี่ สูสี กัน ต้องยกเครดิสให้ ซุ้มเกรียติเพชร

4. ผมสังเกตุว่า เวทีมวยช่อง 7 สี จะไม่ให้ ผู้หญิงขึ้นเวที เด็ดขาด เพราะอะไรผมไม่เเน่ใจ อาจจะเป็นเคล็ดก็ได้

5.กรรมการมวย เหมือนจะรู้มุมกล้อง คือ จะไม่บังมุมกล้องกับนักมวย เเละกรรมการเน้นย้ำเรื่องการเคารพกติกา

จากคุณ : นายดิน83
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 13:40:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com