Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลับไปใช้ระบบกดไฟแดงเถอะครับ สมาชิกจะได้ช่วย WM ดูแลบอร์ดไปด้วยกัน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้สังคมห้องฟุตบอลต่างประเทศมันดูเปลี่ยนไปเยอะนะครับ

จากแต่ก่อนมักจะคุยกันด้วยเหตุผล อาจมีบลัฟกันบ้าง ก็ไม่ได้มากมายและแรงเหมือนปัจจุบัน

เพราะกระทู้ไหน ความเห็นไหนคาดว่าจะยาว จะรุนแรง ก็จะมีสามชิกกดไฟแดงลบไปซะ

แม้อาจจะมีการกดลบความเห็น กดลบกระทู้แบบไม่มีเหตุผลบ้าง แต่ก็ใช่ว่าจะเยอะจนมีปัญหา

และพวกเกรียน พวกล่อเป้า ก็ไม่ได้รุนแรง ด่าพ่อล่อแม่ ท้าต่อย ตั้งกระทู้ซ้ำซาก แบบตอนนี้

ผมจำพวกเกรียนสมัยก่อนได้ เพราะมีแค่ไม่กี่คน และแต่ละคนก็เป็นเกรียนคุณภาพ ไม่ได้เป็นเกรียนแว๊นซ์อย่างตอนนี้

แต่ตั้งแต่พันทิปเปลี่ยนระบบให้ WM เป็นคนลบกระทู้เอง ลบความเห็นเองเท่านั้น

ผมว่ามันกลับแย่ ๆ ไปนะ ทั้ง ๆ ที่ความจริงมันน่าจะมีประสิทธิภาพมากกว่าระบบไฟแดงด้วยซ้ำ

กระทู้ ความเห็น ที่น่าจะโดนลบกลับไม่โดน บางกระทู้ไม่น่าโดนเลย กลับลบหายจ้อยซะงั้น

ไม่รู้ว่าตอนนี้ WM ใช้บรรทัดฐานการลบกระทู้แบบไหน ใช้อะไรเป็นตัววัดว่าอันไหนควรอันไหนไม่ควร

ผมว่าเอาระบบไฟแดงกลับมาดีกว่าไม๊ครับ 3 ดวงมันอาจน้อยไป เพิ่มเป็น 5 ดวง 7 ดวงก็ได้

จะได้เป็นเอกฉันท์ว่าไม่มีคนเห็นด้วยกับกระทู้ กับความเห็นที่โดนลบจริง ๆ หรือว่าถ้าอันไหนโดนลบแบบมั่ว ๆ ก็เอากลับมาก็ได้นี่ครับ

อีกอย่าง บางล๊อกอินน่ะใช้คำหยาบ ดูถูก ดูหมิ่น หาเรื่อง จาบจ้วง คนอื่นบ่อย ๆ แต่กลับลอยหน้าลอยตาอยู่ได้

ซึ่งถ้าเป็นแต่ก่อนโดนขังจับไปขังอัซคาบันเป็นปีแล้ว หรืออาจโดนยึดล๊อกอินไปเลยด้วยซ้ำ

เป็นการเสนอให้ลองพิจารณาดูครับ เพราะผมก็อยู่ที่นี่มานาน อาจไม่นานเท่าคนอื่น แต่ก็พอสมควร เข้ามาแทบจะทุกวันเป็นเวลาหลายปี

แต่ก่อนได้ความรู้เรื่องกีฬาก็ที่นี่ ได้ฮาได้หัวเราะเต้าข่าวก็ที่นี่ ได้ดูการแซวกันแบบฮา ๆ ก็ที่นี่

ได้ดูการ์ตูนนักฟุตบอลสวย ๆ ก็ที่นี่ ได้อ่านไดอะรี่เพลิน ๆ ก็ที่นี่ ได้อ่านการวิเคราะห์หลังเกมส์ดี ๆ ก็ที่นี่

ได้ลุ้นการซื้อขายเบอบาต๊อฟแบบยันการเซ็นสัญญาจนไม่ได้นอนก็ที่นี่

แต่ตอนนี้สิ่งที่ผมเคยทำร่วมกับสมาชิกคนอื่น ๆ มันเหลือน้อยเต็มที

ผมเสียดายสังคมออนไลน์คุณภาพอย่างพันทิปนะครับ ถ้ามันจะไม่เหมือนเดิม

ปล. หวังว่าหลังจากผมโพสท์ไปแล้ว กระทู้นี้จะไม่โดนลบนะครับ

และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าว่าจะไม่โดนแบนด้วย ผมทำด้วยความหวังดีจริง ๆ นะครับ

จากคุณ : เมจิโตะ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 22:46:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com