Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!! The Escape from Runaway Water Games !!!!! ติดต่อทีมงาน

หลังจากรับข่าวสารมากมายรอบด้าน โดยเฉพาะใน วันจันทร์ที่ 10 ต.ค. ที่นายหมีเล็กส่ง sms มาผิดเวลาแทนที่จะเป็นเย็นวันศุกร์เพื่อที่จะอวยพรให้เรามีความสุขแทบจะทุกสุดสัปดาห์

"แถวบ้านพี่ท่วมไหมครับ แถวๆบ้านผมมาถึงคลองชลฯ บางหลังถึงเอวครับ"

บ้านหมีเล็กไม่ได้อยู่ห่างจากผมเท่าไหร่นัก ผมจึงเริ่มคิดเตรียมการบางอย่างตั้งแต่วันนั้นถึงแม้บริเวณโดยรอบจะยังคงดูเป็นปกติ

ภาพน้ำทะลักคันดินท่วมนิคมฯสหรัตนนครที่ผมเห็นด้วยตาตัวเองในวันที่ 4 ต.ค. ยังคงอยู่ในความทรงจำ พื้นที่แห้งๆที่แสนจะกว้างใหญ่แห่งนั้นกลับกลายเป็นพื้นที่ที่เต็มไปด้วยน้ำสูงสามเมตรไปได้ในเวลาไม่กี่ชั่วโมง ผมตกใจมากที่เห็นข่าวน้ำท่วมนิคมแห่งนี้ในวันรุ่งขึ้น เพราะผมอยู่ในนั้นตอนที่น้ำเริ่มทะลักท่วมคันดิน!!!

การที่ผมเข้าไปในนิคมฯสหรัตนนครนั้นเป็นเรื่องบังเอิญที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น ผมไม่เคยเข้าไปในละแวกนั้นเลย ผมจึงรู้สึกว่ามีอะไรบางอย่างดลใจให้ผมได้เข้าไปให้ผมได้เห็นความน่ากลัวของ "น้ำ!"

บ้านของผมอยู่ในพื้นที่เสี่ยงที่มีการเตือนภัยตลอด ผมจึงตัดสินใจว่าครั้งนี้ผมจะ "หนีก่อนที่จะไม่มีโอกาส" !!!

จากคุณ : GumpzZ
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 54 23:00:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com