Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[LA ROJA]... & La Rojita... ตามส่องกระทิง O_O สเปนกระชับมิตรอังกฤษ / สเปนยู 21 ยูโร 2013 รอบคัดเลือกพบเอสโตเนียคืนนี้ ติดต่อทีมงาน

HOLA  ESPANA!!!   กระพริบตา
สวัสดีสาวกแม่ยกกระทิงทุกๆทั่นในวัน  ลอยกระทง  คร้า   ลูกสาว

f_spain      f_spain      f_spain

ทักทายกันในวาระทีมชาติค่ะสาวกแม่ยก La Roja ...ขอให้กำลังใจผู้ประสบภัยน้ำท่วม พร้อมๆกับสุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ กระทง
ทีมกระทิงดุมีโปรแกรมกระชับมิตรและยูโร 2013 รอบคัดเลือกของกระทิงทั้งฝูงใหญ่ฝูงน้อยค่ะ
เช่นเคยค่ะ  สำหรับบ้านกระทิงเฉพาะกิจ  รักกระทิงเชียร์กระทิงไม่มีการแบ่งแยก  ไม่เอาทีมต้นสังกัดมาเอี่ยวแต่อย่างใด

ช่วงเวลาของทีมชาติมาถึงแล้วค่ะ  โปรแกรมยูโรเพลย์ออฟหาทีมเข้ารอบยูโร 2012 ในปีหน้า
แชมป์กลุ่มที่เข้ารอบไปแล้ว  A(เยอรมัน) Bรัสเซีย C(อิตาลี) Dฝรั่งเศส E(ฮอลแลนด์) F(กรีซ) G(อังกฤษ H(เดนมาร์ก) I(สเปน)
ทีมอันดับที่สองผลงานดีที่สุด  คือสวีเดน  รวมกับเจ้าภาพยูเครน และโปแลนด์  เข้ารอบแน่นอนแล้ว
ยังเหลือกลุ่มที่ต้องเพลย์ออฟ  อีก 4 คู่ค่ะ  ซึ่งมีโปรแกรมแข่งวันศุกร์ที่ 11  และอังคารที่ 15 ค่ะ

กระทิงดุสเปนของเรามีคิวยกฝูงไปอังกฤษเพื่อกระชับมิตรกับทีมขวัญใจมหาชนอย่างอังกฤษค่ะ แน่นอนว่าคนสนใจทั้งโลก
ว่าแต่คิดยังไงคะอิพวกกระทิงที่ร๊ากกก ไปท้าชนทีมดังขวัญใจคนทั้งโลกเค้าเนี่ย  ใครๆอาจจะคิดว่าทีมอันดับ 1 อย่างสเปน
โคตร ตะ ระน่ากลัว  แต่หารู้ไม่ว่าอิแม่ยกก็หวั่นเกรงทีมเมืองผู้ดีอยู่ไม่น้อย  และผลงานกระชับมิตรของกระทิง
ก็ใช่ว่าจะดีเด่อะไร  กล้าๆแพ้โปรตุเกสมา 4-0 แพ้อาร์เจนติน่า 4-1 เมื่อไม่นานยังมาแพ้อิตาลีไป 2-1 ...จะพูดทำไม? หยอกเย้า
แต่อิฉันถือคติว่ากระชิบมิตรแพ้บ้างไรบ้างไม่เปงไร  แต่เกมสำคัญรอบน๊อคเอ้าท์รอบตัดเชือกแกห้ามแพ้นะ(โว้ยย!!!)
แต่ศึกนี้เป็นศึกศักดิ์ศรีที่ใหญ่หลวงนัก สู้ตายค่า!!  และเกมนี้เอลกะปิตันเราจะลงเล่นเป็นเกมที่ 126 เทียบเท่า Zubizarreta ค่ะ   

ในส่วนของกระทิงน้อย La Rojita  มีเกมยูโร 2013 รอบคัดเลือก พบเอสโตเนียคืนนี้ค่า  ไม่พลาดอย่างแน่นอน
และวันนี้เรามีชุดแข่งใหม่มาให้ยลโฉมด้วยค่า  จะสวยไม่สวยจะหล่อไม่หล่อ  มาดูให้ประจักษ์กับตาได้เรยยย

เพื่อนๆสาวกแม่ยกกระทิง(ไม่ใช่ก็ยินดี) ที่พายเรือผ่านมา  จะแว๊นซ์จะซิ่งปาดให้น้ำกระเซ็นก็ตามสบายค่า
มีข้อมูลอะไรผิดพลาด เพี้ยนๆหลุดๆรั่วๆตรงไหนแย้งกันได้เลยนะคะ   ฮ่าฮ่าฮ่า  
หรือว่าจะมาแปะจะสูบจะแบ่งปันกันก็ยินดี  ยินดีพูดคุยกับทุกท่านด้วยไมตรีจิต(ที่หลุดโคตรๆ) ค่ะ  5555

ขอบคุณแหล่งข้อมูล RFEF,Con laroja,AS,GOAL,Daylife,Tumblr,Eufa,siamsport,soccersuck และอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยค่ะ 

ลูกสาว   ลูกสาว  

จากคุณ : Te q u i e r o_t l e
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 54 21:11:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com