Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง การออกกำลังกาย การเพิ่มกล้ามเนื้อน่ะครับ ติดต่อทีมงาน

สอบถามเรื่อง การออกกำลังกาย การเพิ่มกล้ามเนื้อน่ะครับ

1.ถ้าเราไม่สามารถไปเข้าฟิตเนส และจ้างเทรนเนอร์ได้ เราสามารถ เล่นยกน้ำหนัก ออกกำลังกาย เพื่อเพิ่มกล้ามเนื้อด้วยตัวเองได้ไหมครับ เน้นหัวไหล่กับแขนน่ะครับ เป้าหมายเพื่อแข็งแรง และเพิ่มกล้ามเนื้อ น่ะครับ

2.ถ้าข้อ 1. เราทำได้เอง ขอแนวทางหรือสูตรการเล่นด้วยครับ
หรือเล่น ท่าไหนบ้าง อย่างละกี่ครั้ง สัปดาห์ละกี่วัน น่ะครับ

อุปกรณ์ที่มี เครื่องปั่นจักรยาน 1
ดัมเบลล์ 3 กิโล และ 6 กิโล อย่างละหนึ่งอัน
สนามที่มีพื้นที่ที่ใช้วิ่งหรือเดินเร็วได้

ขอบคุณครับ

จากคุณ : mix_more
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 54 12:15:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com