Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมย์ รัชนก นักแบด เค้าเป็นนักแบดมหัศจรรย์ที่คนไทยยังไม่ค่อยรู้จักนี่เอง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานนี้หลายๆคนกล่าวขวัญถึงน้องเมย์ รัชนก กันมาก

ผมจำได้ว่าเคยไปดูแบดเมื่อปี 2551 เป็นแบดมินตันตันชิงแชมป์ประเทศไทย

ที่เดอะมอลล์ เป็นนัดชิงชนะเลิศหญิงเดี่ยว

ระหว่าง รัชนก  กับ โสรัจจา(ขออภัยถ้าสะกดชื่อผิด)

น้องเมย์ รัชนก เกือบชนะได้แชมป์อยู่แล้วอีกนิดเดียว  แต่กองเชียร์น้องเค้าเยอะจริงๆ เชียร์กันดังมาก(รู้สึกว่าจะเป็นพ่อแม่ และสมาชิกคอร์ดบ้านทองหยอด) มีเสียงตะโกนดังว่าสู้เค้าลูก อะไรประมาณนี้ด้วย

จนผมไปเชียร์ฝ่ายตรงข้ามแทน เพราะสงสาร ไม่มีคนเชียร์

ตอนหลังเพิ่งมารู้ว่า  น้องเค้าอายุประมาณ 13-14 เองครับ

เป็นไปได้ไงครับเด็กแค่นี้ แข่งเพื่อชนะในรายการชิงแชมป์ประเทศไทย

เกือบชนะแล้วด้วย   มหัศจรรย์ที่คนไทยส่วนใหญ่ไม่เคยรู้ครับ เลยเอามาเล่าให้ฟัง

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 54 11:03:30

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 54 11:03:13

จากคุณ : HMC
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 54 11:02:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com