Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากถามผู้เชี่ยวชาญวอลเลย์หญิงหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากผมก็พอติดตามมาบ้างไม่ได้มากอะไรเกี่ยวกับวอลเลย์หญิงของชาติเรา....เท่าที่ผมสังเกตุเห็นนะครับ  (อาจจะผิดก็ได้)    คือหลายทัวร์นาเม้นท์เหลือเกินที่ทีมชุดใหญ่เราชุดนี้ตั้งแต่ชิงแชมป์เอเซีย  แชมป์โลกสารพัด  เราใช้ชุดเดิมตลอด  อันนี้เท่าที่ผมเห็นนะ(ผิดพลาดก็ขออภัย)   แม้กระทั่งซีเกมส์เราก็เอาชุดใหญ่มาแข่ง...ในทัศนคติผม  ผมไม่ค่อยจะเห็นด้วยกับการที่เอาชุดใหญ่ที่เราตีทีมแถบนี้กระจายขนาดนั้นมาลงแข่ง....อยากเห็นชุดอนาคตที่จะมาแทนพี่ๆชุดนี้ในทัวร์นาเม้นท์แบบนี้บ้าง  เพราะอยากเห็นจริงๆว่าชุดน้องๆลองลงมามีสักยภาพไปไหนแล้ว....ไม่ใช่อะไรก็ชุดใหญ่   ผมว่าผมอยากเห็นชุดใหญ่ไปเติบโตในลีกอาชีพตามต่างประเทศมากกว่าจะมาแข่งในทัวร์นาเม้นท์ซีเกมส์แบบนี้....ไม่ใช่จะดูถูกซีเกส์นะครับ  แต่แค่อยากให้คิดว่า  "ซีเกมส์"  เป็นแค่เวทีโชว์พลังของเด็กรุ่นใหม่  ที่ผสมผสานรุ่นพี่   แบบนั้นน่าจะดีกว่า(อันนี้อาจจะผิดก็ได้)   หลายสมาคมผมเห็นแล้วต้องบอกว่า  "แจ่มป๊าดมาก"     เช่น  ยกน้ำหนัก  แบดมินตัน  เทควันโด้  เพราะหลายสมาคมอาจจะมีเวทีแสดงศักยภาพน้อย...อันนี้เราเข้าใจ...อย่างบอลชายนี่บอกเลยว่า  เรากะลังมาถูกทางแล้ว ที่ตกรอบมาสองครั้งติด   และเราใช้เด็กเยาวชน  อันนี้เห็นด้วย เพราะเราจะได้รู้ว่าเราเองน่าจะพัฒนาตรงไหและต้องเพิ่มอะไร   บอลชายแพ้ก้ดีนะ  อย่างน้อยๆอีโก้เราก็ลดลงมาตั้งเยอะ.....อยากให้พัฒนาจริงจัง  ทุกๆสมาคม   โดยเฉพาะวอลเลย์หญิงบอกตรงๆเลยว่าอยากเห็นน้องๆสายเลือดใหม่ๆจาก   ลีกที่เรามีพัฒนาขึ้นมา  ส่วนพี่ๆที่เทพๆแล้วก็อยากให้มีชีวิที่ดีและได้เล่นในลีกยุโรปทุกคนเลย......จากใจเลยครับ   รบกวนเท่านี้ครับ  หวังว่าเราคงได้เห็นนะครับ

จากคุณ : daxter
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 54 11:56:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com