Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อโนทัย ชูเพ็ง นักกีฬาปันจักสีลัต "ผมทำเต็มที่แล้ว ซึ่งผมต้องขอโทษกองเชียร์ชาวไทยด้วย ที่ไม่สามารถคว้าเหรียญทองมาได้ " ติดต่อทีมงาน

ปันจักสีลัต โดนปล้นเหรียญทอง
Nov 19th, 2011 by admin.

กีฬาปันจักสีลัตเป็นอย่างไร ยอมรับเลยว่าผู้เขียนไม่รู้และไม่เคยเล่นกีฬาชนิดนี้มาก่อน แม้จะได้รับรู้ว่ากีฬาชนิดนี้ถูกตีข่าวว่าทีมชาติไทยโดนปล้นเหรียญทองอย่างน่าเกลียด โดยคว้าเหรียญเงินมาครองได้อย่างมากมาย แต่ก็ยังไม่ถูกใจ Intr3nd.com ให้เขียนถึง

จนกระทั่งผู้เขียนได้ไปเจอคลิปการแข่งขันปันจักสีลัตในซีเกมส์ครั้งนี้ ซึ่งเป็นหนึ่งในเหรียญรางวัลที่ทีมชาติไทยเราถูกปล้น ด้วยความที่จะบอกว่า “เอนเอียง” รักชาติไม่อยากให้ใครมาโกงเรา ก็เลยต้องดู และได้เห็นเลยว่า จริงอย่างหนักที่เหรียญรางวัลเราถูกปล้น ซึ่งต้องบอกได้ว่า “เรา” คนไทยไม่ได้เห็นกันว่าชาติเราโดนโกง แต่คลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่โดยมาจากสำนักข่าวของเวียดนาม จนผู้เขียนได้ไปตามอ่านความเห็นของคนหลากหลายประเทศต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า “ทุเรศ”

อโนทัย ชูเพ็ง นักกีฬาปันจักสีลัต ออกมาเผยว่าเกมนัดนี้ผมยอมรับว่า การตัดสินไม่ยุติธรรม ผมทำเต็มที่แล้ว การแข่งขันนัดนี้ถ้าแข่งสนามเป็นกลาง ผมมั่นใจว่าจะชนะแน่นอน เพราะไม่ว่าผมจะทำอะไรก็ตาม คะแนนไม่ขึ้น แถมยังโดนตัดแต้มอีก ผิดกับนักกีฬาเจ้าภาพ ซึ่งผมต้องขอโทษกองเชียร์ชาวไทยด้วย ที่ไม่สามารถคว้าเหรียญทองมาได้ แต่ก็ขอบคุณทุกกำลังใจที่ช่วยกันเชียร์ ซึ่งทั้งสนาม ยกเว้นกองเชียร์เจ้าภาพ ทุกชาติเชียร์ผมหมด ผมขอบคุณมากครับ

http://www.intr3nd.com/%e0%b8%9b%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%88%e0%b8%b1%e0%b8%81%e0%b8%aa%e0%b8%b5%e0%b8%a5%e0%b8%b1%e0%b8%95-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%99%e0%b8%9b%e0%b8%a5%e0%b9%89%e0%b8%99.html#more-238

จากคุณ : marblecheesecake
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 00:13:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com